
Tamko la Shughuli za Rais Kuanzisha na Kutunuku Nishani 

Tangazo la Serikali Na.264 (Linaendelea.) 

 

TANGAZO LA SERIKALI Na. 264 la tarehe 25/4/2025 

 

SHERIA YA SHUGHULI ZA RAIS, 

(SURA YA. 9) 

________ 

 

TANGAZO 
_________ 

 

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 4) 

_____________ 

 
TAMKO LA SHUGHULI ZA RAIS KUANZISHA NA KUTUNUKU NISHANI LA MWAKA 

2025 

 
 KWA KUWA, kifungu cha 4 cha Sheria ya Shughuli za Rais, Sura ya 

9, kinampa mamlaka Rais kuanzisha na kutunuku Nishani na Tuzo;  

 
 NA KWA KUWA, Rais anakusudia kuwatunuku Nishani watu ambao 

ameridhika kwamba kwa vitendo na mienendo yao wamejipatia sifa na 

umaarufu unaostahili kutambuliwa kwa namna fulani;  

 
 KWA HIYO BASI, MIMI SAMIA SULUHU HASSAN, Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, katika kutekelekeza madaraka 

yaliyowekwa na kifungu cha 4 cha Sheria ya Shughuli za Rais, Sura 

ya 9, ninatunuku Nishani zilizoelezwa na kuainishwa katika Taarifa ya 

Kawaida Na. 4778 ya mwaka 2025 kwa watu ambao majina na anuani 

zao zimeambatishwa katika Taarifa hiyo.  
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