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TANGAZO LA SERIKALI NA. 770 la tarehe 30/8/2024 
 

SHERIA YA PETROLI, 
(SURA YA 392) 

________ 
 

NOTISI 
________ 

 
(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 128(3)) 

 
NOTISI YA KIBALI CHA UJENZI WA GATI LA KUPOKEA MELI ZA MAFUTA AU GESI 

NA BOMBA LA KUPOKEA MAFUTA AU GESI KUTOKA KWENYE GATI HADI KWENYE 
GHALA LA MAFUTA AU GESI KWA KAMPUNI TAIFA GAS TANZANIA LIMITED YA 

MWAKA 2024 
 
Jina  1.  Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kibali cha 

Ujenzi wa Gati la Kupokea Meli za Mafuta au Gesi na 
Bomba la Kupokea Mafuta au Gesi kutoka kwenye Gati 
hadi kwenye Ghala la Mafuta au Gesi kwa Kampuni ya 
Taifa Gas Tanzania Limited ya Mwaka 2024. 

  
Tafsiri  2.  Katika Notisi hii isipokuwa kama muktadha 

utahitaji vinginevyo- 
 “mwombaji” maana yake ni Taifa Gas Tanzania Limited 

wa S.L.P 77578, Dar es Salaam; 
 
 
Sura ya 
414 

“Mamlaka” maana yake ni Mamlaka ya Udhibiti wa 
Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa chini ya 
Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za 
Nishati na Maji; na 

 
Sura ya 
392 

“kibali cha ujenzi” maana yake ni kibali kilichotolewa na 
Mamlaka kwa mujibu wa kifungu cha 128(1) cha 
Sheria ya Petroli.  

  
Kutolewa 
kwa kibali 
cha ujenzi 

 3.  Mwombaji anapewa kibali cha ujenzi kwa ajili 
ya ujenzi wa Gati la Kupokea Meli za Mafuta au Gesi 
katika eneo lililopo kilomita 1.2 kutoka ufukweni bahari 
ya Hindi na Bomba la kupokea Mafuta au Gesi lenye 
urefu wa kilomita 3.4 lililopo Viwanja Na. 46, 47 na 48, 
Mjimwema, Kata za Tungi na Vijibweni, Manispaa ya 
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Kigamboni, Mkoa wa Dar es salaam, kwa masharti 
yafuatayo: 

 (a) gati la kupokea meli za mafuta au gesi na 
bomba la kupokea mafuta au gesi litajengwa 
kwa kuzingatia viwango vikiwemo viwango 
vya Shirika la Viwango vya Kimataifa ISO 
19901-7:2013, Viwango vya Taasisi ya Petroli 
ya Marekani API RP 2SK na API 570, 
Viwango vya Det Norske Veritas DNV-OS-
E403, Baraza la Majini la Kampuni za Mafuta 
la Kimataifa, muongozo na mapendekezo, 
teknolojia na misingi ya uhandisi na mienendo 
bora ya ufanyaji shughuli za petroli 
inayokubalika kimataifa; 

 (b) gati la kupokea meli za mafuta au gesi 
litajengwa likiwa na uwezo wa kuhimili 
matukio ya mabadiliko ya hali ya hewa 
ikiwemo mawimbi, upepo mkali, mkondo, 
kimbunga, uzito wa meli na dhoruba 
zinazotokana na mabadiliko ya misimu; 

 (c) nyaya za kuunganisha meli na gati la kupokea 
meli za mafuta au gesi zitakuwa na uwezo wa 
kuhimili uzito wa meli;  

 (d) gati la kupokea meli za mafuta au gesi 
litakuwa na nguzo imara ambazo zina uwezo 
wa kuhimili dhoruba za baharini, uzito wa meli 
na kuhakikisa shughuli za ufungaji meli katika 
gati zinafanyika kwa usalama; 

 (e) kuhakikisha vifaa kwa ajili ya ujenzi wa gati la 
kupokea meli za mafuta au gesi vitakuwa na 
uimara wa kutosha na unyumbulifu, 
visivyoweza kushika moto au kutu kwa urahisi, 
rahisi kuchomelea, na kuwekwe mifumo 
yakudhibiti kutu; 

 (f) kuhakikisha kunakuwa na vifaa vya kupima na 
kufuatilia mabadiliko ya hali ya hewa kwa ajili 
ya kuchukua hatua stahiki za kujikinga na 
dhoruba zinazotokana na mabadiliko ya hali ya 
hewa;  

 (g) kuhakikisha gati la kupokea meli za mafuta au 
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gesi litakuwa na vifaa vya kutosha vya 
kukabiliana na moto; 

 (h) eneo la gati la kupokea meli za mafuta au gesi 
litakuwa na ukubwa wa kutosha ili kuwezesha 
meli kuingia na kutoka kwa urahisi na 
kuhakikisha operesheni zinafanyika kwa 
ufanisi na usalama;  

 (i) kuhakikisha kunakuwa na mifumo ya 
mawasiliano kwa ajili ya gati la kupokea meli 
za mafuta au gesi na bomba lake kwa ajili ya 
kufuatilia operesheni za upokeaji mafuta au 
gesi;   

 (j) kuhakikisha bomba la kupokea mafuta au gesi 
lina mifumo ya kulinda na kufuatilia utendaji 
wake ikiwemo mifumo ya kuzuia kutu, vali za 
kupunguza shinikizo la mafuta au gesi kwenye 
bomba, vali za kufunga bomba, geji za kupima 
shinikizo la mafuta au gesi, alama 
zinazoonesha mkuza wa bomba, mfumo wa 
kugundua uvujaji wa mafuta au gesi, na 
mfumo wa kusafisha na kufuatilia hali ya 
ubora wa bomba; na 

 
 
TS. Na. 
197 la 
2017 

(k) atahakikisha kampuni pamoja na wakandarasi 
wote wanazingatia masharti ya Kanuni za 
Mafuta ya Petroli za Ushirikishwaji wa 
Wazawa.  

  
Ukomo wa 
kibali cha 
ujenzi 

 4.  Kibali cha ujenzi kitakoma au kuisha muda 
wake endapo ujenzi wa gati la kupokea meli za mafuta au 
gesi na bomba la kupokea mafuta au gesi hautaanza ndani 
ya miezi ishirini na nne kutoka tarehe ya kutolewa kwa 
kibali hiki. 

 
 
 
 
Dodoma,                        JAMES A. MWAINYEKULE 
…………………, 2024           Mkurugenzi Mkuu 
 


