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TANGAZO LA SERIKALI Na. 84 la tarehe 7/2/2025 
 

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI), 
(SURA YA 288) 

______ 
 

AMRI 
______ 

 
(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 5(1)) 

 
AMRI YA KUPANDISHA HADHI HALMASHAURI YA MJI WA GEITA YA MWAKA 2025 

 
  KWA KUWA, kwa kuzingatia masharti ya kifungu 

cha 7(2) cha Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji), 
Sura ya 288, Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa 
alitoa Notisi ya Kusudio la Kupandisha Hadhi  Halmashauri 
ya Mji wa Geita kama ilivyoainishwa katika Notisi hiyo 
iliyochapishwa kwenye Gazeti la Serikali, Tangazo la 
Serikali Na. 819 la mwaka 2024; 

  NA KWA KUWA, baada ya muda wa Notisi kuisha, 
hakuna pingamizi au wasilisho lolote lililopokelewa na 
Waziri kuhusu kusudio la kupandisha hadhi  Halmashauri ya 
Mji wa Geita. 

  HIVYO SASA, mimi MOHAMED OMARY 
MCHENGERWA, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Tawala za 
Mikoa na Serikali za Mitaa katika utekelezaji wa madaraka 
niliyopewa na kifungu cha 5(1) cha Sheria ya Serikali za 
Mitaa (Mamlaka za Miji), Sura ya 288, natoa Amri kama 
ifuatavyo: 

  
Jina  
 

 1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Kupandisha 
hadhi Halmashauri ya Mji wa Geita ya Mwaka 2025. 

  
Tamko  2. Eneo la mamlaka ya halmashauri ya Mji wa Geita 

kama lilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza la Amri hii, 
linatangazwa kuwa mamlaka ya Mji chini ya mamlaka ya 
halmashauri ya Manispaa.  
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Jina la 
Halmashauri 
na nembo 

 3. Halmashauri ya Manispaa iliyotangazwa chini ya 
Amri hii itajulikana kama Halmashauri ya Manispaa ya Geita 
na itakuwa na nembo kama ilivyoainishwa katika Jedwali la 
Pili la Amri hii.  

  
Muundo wa 
Halmashauri 

 4. Wajumbe wa Halmashauri ya Mji wa Geita 
watakuwa wajumbe wa Halmashauri ya Manispaa ya Geita. 
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___________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
___________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 

 
MIPAKA YA ENEO LA MAMLAKA YA HALMASHASURI YA MANISPAA YA GEITA 

 
 “Kuanzia kwenye daraja lililopo kwenye Kinamasi cha Nyaruhwa, barabara ya Geita-

Sengerema, mahali ambapo mipaka ya Wilaya ya Geita na Sengerema inakutana. 
Kisha kuelekea kwenye mwelekeo wa nyuzi 97 kwa umbali wa kilomita 0.529 hadi 
GV210. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 112 kwa umbali wa kilomita 2.610 hadi 
GV211. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 156 kwa umbali wa kilomita 5.283 hadi 
GV86. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 137 kwa umbali wa kilomita 3.735 hadi 
GV87. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 165 kwa umbali wa kilomita 3.275 hadi 
GV91, kwenye mdomo wa Mto Muhama. Kisha kufuata Mto Muhama hadi GV102. 
Kisha kuelekea Kusini Mashariki kufuata Mto Muhama hadi GV99. Kisha kuelekea 
Magharibi kufuata Mto Muhama hadi GV195A, kwenye barabara ya Bulela/Kaboha. 
Kisha kufuata Mto Muhama kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV194. Kisha 
kufuata Mto Muhama kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV193, kisha GV192. 
Kisha kuelekea Kaskazini kufuata Mto Muhama hadi GV185. Kisha kufuata Mto 
Muhama kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV186 kupitia GV189. Kisha kuelekea 
Kusini kufuata Mto Muhama katika mwelekeo wa nyuzi 189 kwa umbali wa kilomita 
4.148 kupitia vilima vya Lugeye hadi GV230. Kisha kuelekea Kusini kufuata Mto 
Nyamugogwa hadi GV233 kupitia GV226. Kisha kufuata Mto Nyamugogwa 
kuelekea Kusini Magharibi kwa umbali wa kilomita 5.423 hadi GV227, kwenye Mto 
Lwamwizu Magharibi mwa Msitu wa Mienze. Kisha kufuata Mto Lwamwizu 
kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV64. Kisha kufuata Mto Lwamwizu hadi 
mdomo wake, kisha kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV231 kupitia GV218 
kwenye barabara ya Mwagimagi/Bushishi. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 258 
kwa umbali wa kilomita 2.268 hadi GV639, Kaskazini mwa Kijiji cha Msokole. Kisha 
kwenye mwelekeo wa nyuzi 296 kwa umbali wa kilomita 3.124 hadi GV701 kwenye 
Mto Nyalwanzaja. Kisha kufuata Mto Nyalwanzaja hadi GV383 kupitia GV377 na 
GV378. Kisha kuelekea Kaskazini kupitia vilima vya Ibsabageni hadi GV382. Kisha 
kwenye mwelekeo wa nyuzi 334 kwa umbali wa kilomita 2.358 hadi GV444. Kisha 
kuelekea Kaskazini Magharibi kufuata Bonde kati ya Vijiji vya Mkolani na Buyagu 
hadi GV445 kwenye barabara ya Buyagu/Mkolani. Kisha kwenye mwelekeo wa 
nyuzi 226 kwa umbali wa kilomita 6.182 hadi GV8. Kisha kwenye mwelekeo wa 
nyuzi 294 kwa umbali wa kilomita 1.00 hadi GV413 kwenye vilima vya Songambele. 
Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 341 kwa umbali wa kilomita 0.654 hadi GV412. 
Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 316 kwa umbali wa kilomita 1.280 hadi GV411. 
Kisha kufuata barabara ya Bufunda na Mpomvu kuelekea Kaskazini Magharibi kando 
ya Hifadhi ya Msitu wa Geita hadi GV417, Kaskazini Magharibi mwa vilima vya 
Samina. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 341 kwa umbali wa kilomita 5.202 
kupitia Hifadhi ya Msitu wa Geita hadi GV425, Magharibi mwa Kijiji cha Nyakabale. 
Kisha kuelekea Kaskazini Magharibi hadi GV423 kupitia GV kwa umbali wa 
kilomita 3.3. Kisha kuelekea Kaskazini Magharibi kufuata Mto Komlale kupitia 
GV112, GV113 hadi GV114. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 90 kwa umbali wa 
kilomita 8.132 hadi GV111, kwenye makutano ya barabara ya Bugulula/Mtakuja. 
Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 75 kwa umbali wa kilomita 3.595 hadi GV80A. 
Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 313 kwa umbali wa kilomita 4.754 kupitia 
barabara ya Nzera hadi GV80. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 87 kwa umbali wa 
kilomita 5.637 hadi GV79. Kisha kwenye mwelekeo wa nyuzi 107 kwa umbali wa 
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kilomita 4.962 hadi GV94 katika Kijiji cha Kamhanga. Kisha kwenye mwelekeo wa 
nyuzi 124 kwa umbali wa kilomita 1.874 hadi GV2, kwenye Kilele cha Kanza. Kisha 
kwenye mwelekeo wa nyuzi 101 kwa umbali wa kilomita 2.085 kupitia barabara ya 
Kamhanga hadi GV97 kwenye Mto Komoyo. Kisha kuelekea Kaskazini Mashariki 
kufuata Mto Komoyo kupitia GV181, GV172 hadi makutano ya barabara ya 
Nyakaduha/Chabulong kwenye mdomo wa Mto Mkoba. Kisha kuelekea Kaskazini 
Magharibi kufuata Mto Mkoba kando ya mpaka wa Geita/Sengerema hadi daraja 
lililopo kwenye Kinamasi cha Nyaruhwa mahali pa kuanzia.” 
 

 
 

_____________ 
 

JEDWALI LA PILI 
_____________ 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3) 
 

NEMBO YA HALMASHAURI 

  

 
 

 

Dodoma,   MOHAMED OMARY MCHENGERWA 
20 Disemba, 2024                              Waziri wa Nchi OR-TAMISEMI 


