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SHERIA YA UHAMISHAJI WA MAKABURI, 
(SURA YA 72) 

_______ 
 

NOTISI 
_______ 

 
(Imetolewa chini ya kifungu cha 4(1)) 

 
NOTISI YA KUSUDIO LA KUHAMISHA MAKABURI KATIKA ENEO LA KISHENGE 

MANISPAA YA BUKOBA YA MWAKA 2025 
 

KWA KUWA, kwa mujibu wa kifungu cha 3 cha Sheria ya Uhamishaji wa 
Makaburi, Sura ya 72, Waziri mwenye dhamana ya ardhi amepewa 
mamlaka, endapo atajiridhisha kuwa eneo la ardhi lenye makaburi 
linahitajika kwa madhumuni ya umma, kuondoa makaburi au maiti katika 
eneo hilo na kuyahamishia au kuwazika tena katika eneo atakaloidhinisha; 
 
NA KWA KUWA, kwa mujibu wa kifungu cha 4(1) cha Sheria hiyo kabla 
ya kuondoa makaburi kwa mujibu wa kifungu cha 3 cha Sheria hiyo 
Waziri anapaswa kutoa notisi ya kusudio la kuondoa makaburi au maiti 
katika eneo moja na kuyahamishia au kuwazika tena katika eneo lingine;  
 
NA KWA KUWA, ardhi ya eneo la Kishenge, Manispaa ya Bukoba lenye 
ukubwa wa hekta 1.89, lenye makaburi 3166 linahitajika kwa madhumuni 
ya umma ikiwemo  matumizi ya biashara na uwekezaji; 
 
HIVYO BASI, Mimi, DEOGRATIUS J. NDEJEMBI, Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na Maendeleo ya Makazi, kwa mamlaka niliyopewa na, na kwa 
kuzingatia masharti ya Sheria ya Uhamishaji wa Makaburi, Sura ya 72, 
natoa Notisi kama ifuatavyo: 
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Jina  1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kusudio la 

Kuhamisha Makaburi katika Eneo la Kishenge Manispaa 
ya Bukoba ya Mwaka 2025. 

  
Notisi  2. Notisi inatolewa kwamba Serikali inakusudia 

kuyaondoa makaburi 3166 yaliyopo katika eneo la 
Kishenge, Manispaa ya Bukoba lenye ukubwa wa hekta 
1.89 na kuyahamishia katika eneo la kiwanja Na. 927 
Kitalu “D” Buhembe, Mtaa wa Omukigusha, Kata ya 
Bilele, Manispaa ya Bukoba kwa mujibu wa masharti ya 
Sheria baada ya kuisha kwa muda wa siku ishirini na moja 
tangu tarehe ya kutangazwa kwa Notisi hii. 

  
Taarifa  3. Taarifa kuhusu makaburi au miili ya marehemu 

itakayoathirika za zoezi hili zinaweza kukaguliwa katika 
Ofisi ya Kamishna wa Ardhi, Dodoma, Kamishna wa 
Ardhi Msaidizi Mkoa wa Kagera na katika Ofisi ya Afisa 
Ardhi Mteule wa Manispaa ya Bukoba. 

  
Haki za ndugu 
na jamaa wa 
marehemu 

 4.-(1) Ndugu wa marehemu waliozikwa katika 
maeneo hayo anayo haki ya- 

(a) kuwasilisha pingamizi kwa maandishi kwa 
Waziri mwenye dhamana na masuala ya ardhi 
dhidi ya hatua inayokusudiwa kuchukuliwa 
ndani ya siku ishirini na moja (21) tangu tarehe 
ya kutangazwa kwa Notisi hii; na 

 (b) kumtaarifu Waziri mwenye dhamana na 
masuala ya ardhi kwa maandishi kwamba, kwa 
idhini ya Waziri, atahamisha mwenyewe kaburi 
husika ndani ya miezi miwili tangu tarehe ya 
kutangazwa kwa Notisi hii. 
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  (2) Mapingamizi yote au maombi ya idhini ya 

kuondoa makaburi chini ya aya ndogo ya (1) yawasilishwe 
kwa Waziri kupitia anwani ifuatayo: 

 Katibu Mkuu, 
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya 
Makazi,  
Mji wa Serikali- Mtumba, 
S.L.P 2908, 
40477 DODOMA. 

  
 
 
 
 
 
 
Dodoma,                       DEOGRATIUS J. NDEJEMBI 
     19 Machi, 2025                                           Waziri wa Ardhi, Nyumba na 
                                                                                    Maendeleo ya Makazi 


