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Mawakili Wa Serikali Watakiwa Kuongeza Kasi Ya Uwajibikaji 

Mawakili wa Serikali Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wametakiwa kuongeza juhudi 

na uwajibikaji katika utendaji wao wa kazi ili kuiwakilisha vyema Serikali katika 

kusimamia, kushauri na kuendesha mashauri yanayoihusu Serikali na Taasisi zake. 

Hayo yamesemwa na Wakili Mkuu wa Serikali Mheshimiwa Gabriel Malata, 

alipoongea na watumishi wa OWMS ikiwa ni katika kuboresha utendaji kazi wa 

ofisi. 

“Baadhi yetu tumeanza kufanya kazi chini ya kiwango na matokeo yake inakuja 

kuonekana hatumwakilishi ipasavyo Mhe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kwa kuwa tunapokuwa mahakamani si kwamba tunaenda kuiwakilisha 

Ofisi bali tunaiwakilisha Serikali” amesema Malata 

Malata amesema kuwa Ibara ya 35(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania inasema kuwa Shughuli zote za utendaji za Serikali ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania zitatekelezwa na watumishi wa Serikali kwa niaba ya Rais 

kwa maana hiyo OWMS imebeba dhamana ya kumwakilisha Mhe Rais na ndiyo 

maana mashauri yanafunguliwa dhidi ya Serikali. 

Amewataka Mawakili wote wa Serikali kuendelea na kasi ambayo waliyokuwa 

nayo bila kurudi nyuma ili kuondoa malalamiko kutoka taasisi tunazoziwakilisha 

na kuwataka kuendelea kusimama kwenye nafasi zao kama tunavyotegemewa 

na Serikali katika kusimamia mashauri yake. 

“Serikali inaendelea kuboresha maslahi ya watumishi na haitakuwa vyema kama 

Mawakili watafanya kazi chini ya kiwango hivyo tunapaswa kuongeza juhudi 

kwenye utendaji wa majukumu yetu na kama tunaona kuna changamoto 

zinazuia ari ya uwajibikaji msisite kuongea na uongozi kwa ajili ya kuzitatua” 

Alisema Mheshimiwa Malata. 

Malata amewataka Mawakili kufanya maandalizi ya kina ya mashauri 

wanayokwenda kuiwakilisha Serikali au taasisi zake Mahakamani na kuhakikisha 
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kuwa wanaweka mawazo/ushauri wao kwenye mashauri hayo ili kuwasaidia 

Mawakili wengine pa kuanzia pindi atakapopata dharura. 

Amewataka pia Mawakili hao kuhudhuria mahakamani katika mashauri 

yanayoendelea ili kukamilisha malengo ambayo ofisi imeingia na Serikali na 

kushindwa kufanya hivyo kutaondoa uhalali wa Mawakili hao kuwa ofisini na ofisi 

haitasita kuwachukulia hatua za kinidhamu kwa sababu wanaiondolea heshima 

OWMS. 

Mheshimiwa Malata ametoa wito kwa Mawakili kuhakikisha wanaandikisha 

majibu ya mashauri yao mahakamani baada ya kumalizika kwa sababu suala 

hilo linagusa moyo wa majukumu ya ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali. Amesema 

yapao mashauri ambayo hayana majibu na yako mezani kwa baadhi ya 

Mawakili. 

“Mawakili mnajua usipoandikisha majibu upande mwingine, wanapewa haki ya 

kusikilizwa bila upande mwingine kuwepo, ina maana hapo Serikali haitasikilizwa 

na shauri litaendelea bila Serikali na sisi Mawakili tupo,” alisema Mheshimiwa 

Malata. 

Malata ameongeza kuwa ukiangalia maadili ya Mawakili wa Serikali yapo wazi 

kama yalivyoainishwa kwenye Gazeti la Serikali la mwaka 2019 namna gani 

ambavyo Mawakili wa Serikali wanatakiwa kutekeleza majukumu yao, hivyo Ofisi 

itasimamia kwa karibu kuhakikisha kila Wakili anatimiza majukumu yake. 

Amewataka Mawakili kujibu nyaraka za upande mwingine ndani ya siku 

zisizopungua kumi na nne (14) tangu shauri mahakamani, kushindwa kufanya 

hivyo kunawakosesha haki ya kwenda kudhuria mahakamani na matokeo yake 

kuharibu kesi kwa mikono yao wenyewe. 

Aidha, amewataka watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu kuendelea kuwa na ari ya 

kuipambania Serikali na kuwataka kutimiza wajibu wake kwa kujua madhumuni 
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ya kuwa katika OWMS na kuendelea kutekeleza majukumu yao kwa kuzingatia 

sharia, uwajibikaji na uadilifu na kuheshimu mgawanyo wa madaraka. 

Naye Wakili wa Serikali Charles Mtae amemshukuru Wakili Mkuu wa Serikali 

Mheshimiwa Malata kwa niaba ya watumishi na kusema watakwenda 

kuyatekeleza maagizo hayo kama alivyosema pamoja na kuongeza ari ya 

utendaji kazi kwa ujumla. 


