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TANGAZO LA SERIKALI NA. 386 la tarehe 17/5/2024 
 

SHERIA YA VIWANGO, 
(SURA YA 130) 

________ 
 

NOTISI 
________ 

 
(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(2)) 

 
NOTISI YA KUSUDIO LA KUTANGAZA VIWANGO VYA LAZIMA YA MWAKA 2024 

 
Jina  1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kusudio la Kutangaza 

Viwango vya Lazima ya Mwaka 2024. 

  
Kusudio la 
kutangazwa 
kwa viwango 

 2. Umma unataarifiwa kuwa Shirika la Viwango linakusudia 
kupendekeza kwa Waziri kutangazwa kwa viwango vilivyoainishwa kwenye 
Jedwali kuwa Viwango vya Lazima. 

  
Pingamizi  3. Mtu yeyote mwenye pingamizi lolote kuhusiana na viwango 

vilivyoainishwa kwenye Jedwali anaweza kuwasilisha pingamizi hilo kwa 
maandishi katika Ofisi ya Shirika la Viwango Tanzania ndani ya siku sitini 
kuanzia tarehe ya kutangazwa kwa Notisi hii 

 
__________ 

 
JEDWALI 

__________ 
 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2) 
 

Na. NAMBA YA 
KIWANGO 

JINA LA KIWANGO AINA YA 
KIWANGO  

1.  TZS 4050  Chai ya Oolong - Maana na 
mahitaji ya msingi 

Lazima  

2.  TZS 4032 Nguo - Neti za Usalama wa 
Viwanda - Vipimo 

Lazima  

3.  TZS 4031 Mavazi ya kinga kwa madereva 
wa mbio za magari - Ulinzi dhidi 
ya joto na moto - Masharti ya 
utendaji na mbinu za majaribio 

Lazima  
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Na. NAMBA YA 
KIWANGO 

JINA LA KIWANGO AINA YA 
KIWANGO  

4.  TZS 3979/ISO 
20245:2017 

Biashara ya bidhaa kuukuu 
zivukazo mpaka wa nchi moja 
Kwenda nyingine 

Lazima  

5.  TZS 1571 Anwani za makazi Vijijini na 
Mijini 

Lazima  

6.  TZS 3761/ISO 
16103:2005 

Upakatishaji — Upakatishaji wa 
Usafirishaji kwa Bidhaa Hatari — 
Vifaa vya Plastiki 
vilivyokiwashwa 

Lazima  

7.  TZS 3764/ISO 
24259:2022 

Kamba ya Chuma kwa ajili ya 
upakatishaji 

Lazima  

8.  TZS 4037-1/EAS 
1065-1:2022 

Milango ya mbao liosawazishwa 
na yenye kiini imara-Matakwa ya 
Ubora ̶ Sehemu ya Kwanza: 
Paneli zenye wajihi wa tabaka la 
mbao (plywood) 

Lazima  

9.  TZS 4037-2/EAS 
1065-2:2022 

Milango ya mbao liosawazishwa 
na yenye kiini imara ̶ Matakwa ya 
Ubora ̶ Sehemu ya Pili: Paneli 
zenye wajihi wa mbao za chembe 
na mbao ngumu  

Lazima  

10.  TZS 4039-1/EAS 
1066-1:2022 

Milango ya mbao liosawazishwa 
na yenye kiini chenye vitundu 
tundu na a wazi ̶ Matakwa ya 
Ubora ̶ Sehemu ya Kwanza: 
Paneli zenye wajihi wa tabaka la 
mbao (plywood) 

Lazima  

11.  TZS 4039-2/EAS 
1066-2:2022 

Milango ya mbao liosawazishwa 
na yenye kiini chenye vitundu 
tundu na a wazi ̶ Matakwa ya 
Ubora ̶ Sehemu ya Pili:  Paneli 
zenye wajihi wa mbao za chembe 
na mbao ngumu 

Lazima  

12.  TZS 4040/EAS 
1067:2022 

Milango ya mbao kwa ujumla ̶ 
Matakwa ya Ubora 

Lazima  

13.  TZS 4041/EAS 
1068:2022 

Milango ya mbao ̶ Njia/mbinu za 
upimaji wa ubora  

Lazima  
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Na. NAMBA YA 
KIWANGO 

JINA LA KIWANGO AINA YA 
KIWANGO  

14.  TZS 3649/EAS 
1041:2022 

Matakwa ya kisamvu 
kilichokaushwa na kusangwa 

Lazima  

15.  TZS 3648/EAS 
1040:2022 

Matakwa ya Punje za mihogo 
zilizokaushwa 

Lazima  

16.  TZS 1277/EAS 
741:2022 

Matakwa ya unga mchanganyiko 
wa mihogo na ngano 

Lazima  

17.  TZS 964/EAS 
742:2022 

Matakea ya wanga wa mihogo 
kwa aijli ya matumizi ya chakula 

Lazima  

18.  TZS 4042 Viliainishi vya keki Lazima  

19.  TZS 4043 Vilainishi vya kuokea  Lazima  

20.  TZS 4044 Viboresho vya unga wa ngano Lazima  

21.  TZS 4045 Viboresho vya unga wa mkate Lazima  

22.  TZS 2649/EAS 
1106:2023  

Matakwa ya unga wa ndizi Lazima  

23.  TZS 467/EAS 
138:2019  

Matakwa ya mvinyo wa mezani  Lazima  

24.  TZS 4051/EAS 
1060:2023 

Matakwa ya mboga mboga 
zilizofhifadhiwa kwenye makasha 

Lazima  

25.  TZS 4052/EAS 
1061:2023  

matakwa ya mchanganyiko wa 
matunda yaliyohifadhiwa kwenye 
makasha 

Lazima  

26.  TZS 56/EAS 63:2019 Matakwa ya Bia Lazima  
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Na. NAMBA YA 
KIWANGO 

JINA LA KIWANGO AINA YA 
KIWANGO  

27.  TZS 50/EAS 299:2023  Matakwa ya mafuta ya alizeti Lazima  

28.  TZS 51/EAS 333:2023  Matakwa ya mafuta ya ufuta Lazima  

29.  TZS 53/EAS 298:2023  Matakwa ya mafuta ya mbegu za 
pamba 

Lazima  

30.  TZS 271/EAS 
301:2023  

Matakwa ya mafuta ya chikikichi Lazima  

31.  TZS 740/EAS 
888:2023  

Matakwa ya karanga Lazima  

32.  TZS 2445/EAS 
302:2023  

Matakwa ya makokwa ya chikichi Lazima  

33.  TZS 2296/EAS 
889:2023  

Matakwa ya karanga kwa ajili ya 
kukamua mafuta 

Lazima  

34.  TZS 592/EAS 
128:2023 

Mchele Lazima  

35.  TZS 1569/EAS 
800:2023 

Bidhaa zinanazotokana na soya 
isiyochachushwa 

Lazima  

36.  TZS 1677/EAS 
801:2023 

Bidhaa zinazotokana na protini ya 
soya 

Lazima  

37.  TZS 1678/EAS 
802:2023 

Bidhaa za zinazotokana na protini 
ya soya 

Lazima  

38.  TZS 764/EAS 
327:2023 

Shairi ya kutengezea pombe Lazima  

39.  TZS 1983-2/EAS 58-
2:2023 

Chakula cha mbwa 
kilichochanganywa - Maelezo - 
Sehemu ya 2: Chakula cha 
Kukamilisha 

Lazima  

40.  TZS 4046-1/EAS 
1096-1:2023 

Hay kama chakula cha wanyama - 
Maelezo - Sehemu ya 1: Grass 
hay 

Lazima  

41.  TZS 4046-2/EAS 
1096-2:2023 

Hay kama chakula cha wanyama - 
Maelezo - Sehemu ya 2: Legume 
hay 

Lazima  

42.  TZS 4047/EAS 
1092:2023 

Chakula cha sungura 
kilichochanganywa - Ufafanuzi 

Lazima  

43.  TZS 2451/EAS 
1091:2023 

Chakula cha paka 
kilichochanganywa - Maelezo 

Lazima  

44.  TZS 3175 Uainisho wa katoni zilizotiwa nta 
kwa ajili ya ufungaji wa ice krimu  

Lazima  

45.  TZS 2927-6 
  

Uainisho wa Nyenzo za Plastiki 
kwa ajili ya kubebea Chakula 
Sehemu ya 6: Polyalkylene 
Terephthalate (PET na PBT) 

Lazima  
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Dar es salaam                                                            ATHUMAN Y. NGENYA 
       12 April, 2024                                                            Mkurugenzi Mkuu 

Na. NAMBA YA 
KIWANGO 

JINA LA KIWANGO AINA YA 
KIWANGO  

46.  TZS 2927-3 Uainisho wa Nyenzo za Plastiki 
kwa ajili ya kubebea vyakula 
Sehemu ya 3: Rangi (colourants) 

Lazima  

47.  TZS 3242 Kiwango cha ujumla wa vichafuzi 
na vikolezo vinavyoruhusiwa 
katika chakula 

Lazima  


