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TANGAZO LA SERIKALI NA. 749 la tarehe 23/8/2024 

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA, 

(SURA YA 290)  

__________ 

SHERIA NDOGO 

___________ 
 (Imetengenezwa chini ya vifungu vya 7(1) na 16 (1)) 

 
SHERIA NDOGO YA MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO YA UANZISHAJI WA MFUKO 

WA AFYA YA JAMII YA HALMASHAURI YA WILAYA MUHEZA YA MWAKA  2024 
 

Jina  
 
 
T.S. Na. 
514 la 2004  

 1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria 
Ndogo ya Marekebisho ya Sheria Ndogo ya Uanzishaji 
wa Mfuko wa Afya wa Jamii ya Halmashauri ya 
Wilaya ya Muheza ya Mwaka 2024 na itasomwa 
pamoja na Sheria Ndogo ya Uanzishaji wa Mfuko wa 
Afya wa Jamii ya Halmashauri ya Wilaya ya Muheza 
ya Mwaka 2004 ambayo hapa imerejewa kama “Sheria 
Ndogo Kuu”. 

  
Matumizi  2. Sheria Ndogo hii itatumika katika eneo lote 

la mamlaka ya Halmashauri ya Wilaya ya Muheza. 
  
Kufutwa na 
kuandikwa upya 
kwa Jedwali la 
Kwanza 

 3. Sheria Ndogo kuu inarekebishwa kwa kufuta 
Jedwali la Kwanza na kuliandika upya kama ifuatavyo: 
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____________ 
JEDWALI LA KWANZA 

_______________  
 

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 4) 
 

SEHEMU KWANZA: ADA YA HUDUMA ZA AFYA KATIKA HOSPITALI YA 
WILAYA MUHEZA 

 
 
NAMBA HUDUMA KIASI CHA ADA 

(SHILINGI) 
1 KUJIANDIKISHA NA KUMUONNA DAKTARI 5000 
2 KUMUONA DAKTARI BINGWA 10000 
3 KUFUNGA KIDONDA KWA SIKU/ KUNDOA 

NYUZI 
5000 

4 KUSAFISHA NA KUFUNGA JERAHA KUBWA 30000 
5 KULAZWA (KITANDA) KWA SIKU 7 6000 
6 KITANDA VIP (KWA SIKU) 10000 
7 KUFUNGA POP 5000 
8 KUONDOA POP 3000 
9 KUPIMA MACHO 5000 
10 X-RAY MGUU/MKONO 10000 
11 X-RAY KIFUA 15000 
12 X-RAY TUMBO 30000 
13 X-RAY NA DAWA MAALAMU 45000 
14 ULTRASOUND 15000 
15 KUPASUA JIPU 25000 
16 TOHARA 20000 
17 KUONDOA FOREIGN BODY 10000 
18 UPASUAJI MDOGO 50000 
19 UPASUAJI MKUBWA 100000 
20 UPASUAJI WA KIBINGWA 250000 
21 KUNG’OA JINO 5000 
22 KUNG’OA JINO LILIOOTA VIBAYA 15000 
23 KUZIBA JINO 15000 
24 KUSAFISHA MENO 15000 
25 ROOT CANAL 30000 
26 KUHIFADHI MAITI KWA SIKU 10000 
27 CHANJO YA KICHAA CHA MBWA (DOZI 30000 
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MOJA) 
28 CHANJO YA HOMAYA INI (DOZI MOJA) 20000 

 
KUCHUNGUZA AFYA 

 
1 WANAFUNZI WA SHULE 5000 
2 AJIRA MPYA 10000 
3 WANAFUNZI WAVYUO 10000 
4 WAFANYA BIASHARA 10000 

 
KITENGO CHA MAABARA 

 
1 KIPIMO CHA MALARIA CHA HARAKA 

(MRDT) 
BURE 

2 KIPIMO CHA MALARIA CHA HADUBINI 3000 
3 KIPIMO CHA MKOJO (URINALYSIS) 5000 
4 KUPIMA MKOJO KWA HADUBINI 3000 
5 KIPIMO CHA MKOJO WA UJAUZITO 2000 
6 KUPIMO CHOO 3000 
7 KIPIMO CHA SUKARI 3000 
8 KIPIMO CHA WINGI WA DAMU 3000 
9 KUPIMA KUNDI LA DAMU 5000 
10 CROSS MATCHING 6000 
11 KIPIMO CHA KASWENDE 2000 
12 KUPIMA UJAUZITO 2000 
13 KUPIMA HOMA YA TUMBO 5000 
14 H. PYROLI 15000 
15 KUPIMA HOMA YA INI 10000 
16 FULL BLOOD PICTURE 5000 
17 UREA 5000 
18 CREATINE 5000 
19 AST 5000 
20 ALT 5000 
21 URIC ACID 15000 
22 CULTURE AND SENSITIVITY 20000 

 
 
 
 

SEHEMU YA PILI: ADA YA HUDUMA ZA AFYA KATIKA VITUO VYA 
AFYA HALMASHAURI YA WILAYA MUHEZA 
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GHARAMA ZA UCHANGAJI HUDUMA ZA AFYA 
NAMBA HUDUMA KIASI CHA ADA 

(SHILINGI) 
1 KUJIANDIKISHA NA KUMUONNA DAKTARI 3000 
3 KUFUNGA KIDONDA KWA SIKU/ KUNDOA 

NYUZI 
2000 

4 KUOSHA JERAHA 2000 
5 KUSAFISHA NA KUFUNGA JERAHA KUBWA 20000 
6 KULAZWA (KITANDA) KWA SIKU3 5000 
7 KITANDA VIP (KWA SIKU) 8000 
8 KUFUNGA POP 5000 
9 KUONDOA POP 2000 
10 KUPIMA MACHO 5000 
11 X-RAY MGUU/MKONO 10000 

X-RAY KIFUA 15000 
X-RAY TUMBO 30000 
X-RAY NA DAWA MAALAMU 45000 

12 ULTRASOUND 15000 
13 KUPASUA JIPU 5000 
14 TOHARA 20000 
15 KUONDOA FOREIGN BODY 5000 
16 UPASUAJI MDOGO 30000 
17 UPASUAJI MKUBWA 85000 
19 KUNG’OA JINO 5000 
20 KUNG’OA JINO LILIOOTA VIBAYA 15000 
21 KUZIBA JINO 15000 
22 KUSAFISHA MENO 15000 
 ROOT CANAL 30000 

23 KUHIFADHI MAITI KWA SIKU 10000 
24 CHANJO YA KICHAA CHA MBWA (DOZI MOJA) 30000 
25 CHANJO YA HOMAYA INI (DOZI MOJA) 20000 

 
 
 

KUCHUNGUZA AFYA 
 

1 WANAFUNZI WA SHULE 5000 
2 AJIRA MPYA 10000 
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3 WANAFUNZI WA CHUO 10000 
4 WAFANYA BIASHARA 10000 

 
KITENGO CHA MAABARA 

 
1 KIPIMO CHA MALARIA CHA HARAKA (MRDT) BURE 
2 KIPIMO CHA MALARIA CHA HADUBINI 3000 
3 KIPIMO CHA MKOJO (URINALYSIS) 5000 
4 KUPIMO CHOO 2000 
5 KIPIMO CHA SUKARI 3000 
6 KIPIMO CHA WINGI WA DAMU 3000 
7 KUPIMA KUNDI LA DAMU 5000 
8 CROSS MATCHING 6000 
9 KIPIMO CHA KASWENDE 2000 
10 KUPIMA UJAUZITO 2000 
11 KUPIMA HOMA YA TUMBO 5000 
12 H. PYROLI 15000 
13 KUPIMA HOMA YA INI 10000 
14 FULL BLOOD PICTURE 5000 
15 UREA 5000 
16 CREATINE 5000 
17 AST 5000 
18 ALT 5000 
19 URIC ACID 15000 

 
 

 
SEHEMU YA TATU: ADA YA HUDUMA ZA AFYA KATIKA 

ZAHANATI ZA HALMASHAURI YA WILAYA 
MUHEZA 

 
GHARAMA ZA UCHANGAJI HUDUMA ZA AFYA 

 
NAMBA HUDUMA KIASI CHA ADA 

(SHILINGI) 
1 KUJIANDIKISHA NA KUMUONNA DAKTARI 3000 
3 KUFUNGA KIDONDA KWA SIKU/ KUNDOA 

NYUZI 
2000 

4 KUOSHA JERAHA 2000 
5 KUSAFISHA NA KUFUNGA JERAHA KUBWA 5000 
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13 KUPASUA JIPU 5000 
14 TOHARA 20000 
15 KUONDOA FOREIGN BODY 5000 

KUCHUNGUZA AFYA 
1 WANAFUNZI 5000 

KITENGO CHA MAABARA 
1 KIPIMO CHA MALARIA CHA HARAKA (MRDT) BURE 
2 KIPIMO CHA MALARIA CHA HADUBINI 3000 
3 KIPIMO CHA MKOJO 5000 
4 KUPIMO CHOO 2000 
5 KIPIMO CHA SUKARI 3000 
6 KIPIMO CHA WINGI WA DAMU 3000 
7 KUPIMA KUNDI LA DAMU 5000 
8 CROSS MATCHING 6000 
9 KIPIMO CHA KASWENDE 2000 
10 KUPIMA UJAUZITO 2000 
11 KUPIMA HOMA YA TUMBO 5000 

 
 

SEHEMU YA NNE:  ADA YA UANACHAMA WA BIMA YA AFYA YA JAMII 
ILIYOBORESHWA (ICHF) 

 
 

NAMBA AINA YA MALIPO 
YANAYOLIPWA 

KIASI CHA ADA (SHILINGI) 

1. Ada ya uanachama kwa mwaka 30,000/= kwa kaya yenye baba 

mama na watoto 4 au kama 

itakavyofanyiwa marekebisho na 

Bodi ya Afya 

2. Uwezo wa Halmashauri kuongeza 

viwango kwa notisi ya siku 30 kila 

baada ya mwaka 1 au kwa muda 

utakaoamuliwa na Halmashauri. 

50% ya gharama zilizoainishwa 

katika kipengele 1  
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Lakari ya Halmashauri ya Wilaya ya Muheza imebandikwa kwenye Sheria 
Ndogo hizi kwa kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa 
Halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 29 mwezi 07 Mwaka 2022 na 
lakari hiyo ilibandikwa  mbele ya;- 
 

DR JUMAA MOHAMED MHINA, 
Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya Muheza 
 

ERASTO JEROME MHINA 
Mwenyekiti 

Halmashauri ya Wilaya Muheza 
 
 

                                      NAKUBALI, 
 
                L.S 

 

 
 

Dodoma,                   MOHAMED OMARY MCHENGERWA, 
     25 Machi, 2024                            Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais -Tawala 

za Mikoa na Serikali za Mitaa 
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