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TANGAZO LA SERIKALI NA. 817 la tarehe 20 Septemba 2024 

 

SHERIA YA UNUNUZI WA UMMA, 

(SURA YA 410) 
 

________ 

 

KANUNI 
________ 

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 129) 

 

KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA UNUNUZI WA 

UMMA ZA MWAKA 2024 

 
Jina  1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 

Marekebisho ya Kanuni za Ununuzi wa Umma za mwaka 2024 

na zitasomwa pamoja na Kanuni za Ununuzi wa Umma, ambazo 

hapa zimerejewa kama “Kanuni kuu”. 
  
Marekebisho 

ya kanuni ya 

167 

 2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 167- 

(a) kwa kufuta maneno “milioni mia moja” katika 

kanuni ndogo ya (2) na badala yake kuweka 

maneno “milioni mia tano”; 
 (b) kwa kuongeza baada ya kanuni ndogo ya (2) kanuni 

ndogo ifuatayo: 
    “(3) Bila kujali kanuni ndogo ya (2), pale 

ambapo kuna manufaa ya umma na gharama ya 

kufanya kazi za ujenzi kwa kutumia rasilimali za 

ndani inakadiriwa kuwa zaidi ya shilingi milioni 

mia tano, afisa masuuli atapaswa kutoa idhini ya 

kutumika kwa utaratibu huo baada ya 
   (a) kutathmini hitaji la utekelezaji wa 

kazi za ujenzi husika kwa kutumia 

rasilimali za ndani; 
   (b) kuhakikisha uwepo wa watumishi wa 

umma wenye sifa za kusimamia 

ujenzi husika kwa mujibu wa 

mwongozo utakaotolewa na 

Mamlaka;  
   (c) kuhakikisha uwepo wa mafundi 

wenye sifa stahiki kwa kuzingatia 

aina ya kazi ya ujenzi katika mradi 

husika; na 
   (d) kufanya tathmini ya gharama na 
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muda wa utekelezaji wa mradi kwa 

kutumia rasilimali za ndani 

ikilinganishwa na matumizi ya njia 

zingine za utekelezaji wa kazi za 

ujenzi.”; 
 (c) katika kanuni ndogo ya (4), kwa kufuta rejea ya 

“kanuni ya ndogo ya (3)(b)” na badala yake kuweka 

rejea ya “kanuni ndogo ya (4)(b)”; 
 (d) katika kanuni ndogo ya (7), kwa kufuta rejea ya 

“kanuni ya ndogo ya (6)” na badala yake kuweka 

rejea ya “kanuni ndogo ya (7)”; na 
 (e) kubadili mpangilio wa kanuni ndogo ya (3) 

hadi (9) kuwa kanuni ndogo ya 4 hadi 10, 

mtawalia.”. 
  
Kuongezwa 

kwa kanuni ya 

167A 

 3. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kuongeza mara 

baada ya kanuni ya 167 kanuni ifuatayo: 

  “Wajibu wa 

afisa 

masuuli na 

Mamlaka 

katika 

matumizi ya 

rasilimali za 

ndani 

 167A.-(1) Afisa masuuli 

atahakikisha kuwa anawasilisha kwa 

Mamlaka- 
  (a) taarifa ya kuanza kazi za 

ujenzi kwa kutumia rasilimali 

za ndani ndani ya siku saba 

baada ya kuanza ujenzi; na 
   (b) taarifa za utekelezaji wa kazi 

za ujenzi uliokwishakamilika 

kwa kila awamu ndani ya siku 

kumi na nne tangu tarehe ya 

kukamilika kwa kazi za ujenzi 

husika. 
    (2) Endapo kazi za ujenzi 

zimetekelezwa kama Mamlaka 

ilivyotaarifiwa chini ya kanuni ndogo ya 

(1), Mamlaka itafanya ukaguzi maalum 

wa thamani ya fedha ili kujiridhisha 

kuhusu hitaji la matumizi ya rasilimali za 

ndani katika kazi za ujenzi husika, 

thamani halisi ya fedha ya bidhaa na 

huduma zilizotumika na muda wa ujenzi 

husika.  
    (3) Kwa kuzingatia kanuni ndogo 
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ya (2), iwapo baada ya ukaguzi Mamlaka 

itabaini kuwa taratibu za utekelezaji wa 

masharti ya matumizi ya rasilimali za 

ndani zimekiukwa na taasisi nunuzi, 

Mamlaka itapendekeza kwa Mlipaji 

Mkuu wa Serikali au chombo kingine 

chenye mamlaka hatua stahiki za 

kuchukuliwa dhidi ya afisa masuuli wa 

taasisi nunuzi husika.”. 

 

 
Dodoma,                   MWIGULU LAMECK NCHEMBA MADELU 

       18 Septemba, 2024    Waziri wa Fedha 


