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TAHARIRI

fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (OWMS)
Oineendelea kuwa kitovu cha kuandaa

viongozi wa Serikali hatua ambayo imesaidia
Ofisi kuendelea kuaminiwa na Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kuendelea kuteua viongozi na
kuwakasimu majukumu ya kuendesha baadhi ya
taasisi za Serikali na Mahakama ambazo ni nguzo
muhimu za utoaji haki nchini.

Katika kudhihirisha hilo, tarehe 3 Septemba 2023,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan alifanya uteuzi wa
viongozi mbalimbali kuwa Majaji wa Mahakama Kuu
ya Tanzania kwa lengo la kuuongezea nguvu mhimili
huo muhimu wenye dhamana ya kutoa haki sawa na
kwa wakati kwa wananchi.

Pamoja na viongozi walioteuliwa jicho la Mhe. Rais
Dkt. Samia liliiona tena Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali na kumteua Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
Bi. Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Jaji wa Mahakama
Kuu ya Tanzania.

Mafanikio haya makubwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali yamechangiwa kwa kiasi kikubwa na
uongozi thabiti wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
ambao umekuwa ukisimamia majukumu ya Ofisi
ambayo ni kusimamia, kuratibu na kuendesha
mashauri ya madai na usuluhishi kwa weledi na
uthabiti wa hali ya juu kwa kufuata Sheria, Taratibu
na Kanuni za utumishi wa umma.

Kuteuliwa na kuaminiwa kwa viongozi kutoka
OWMS kushika nyadhifa hizo muhimu ndani ya
nchi ni ishara njema kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali kuwa imeweza kuwaandaa na kuwajenga
watumishi wa OWMS kutekeleza majukumu yao
waliyokasimiwa kwa manufaa na maslahi mapana ya
Taifa.

Katika kuhakikisha Tanzania inakuwa na viongozi
mabhiri katika Sekta ya Sheria na sekta zisizo za
kisheria, Serikali kupitia Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali itaendelea kuwaandaa watumishi wake
kwa kuwapatia mafunzo mbalimbali ya uongozi ili
kukuza ujuzi na ubobezi katika masuala ya uongozi
ili waweze kuwa na uelewa mpana katika uongozi

ili waweze kumsaidia Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu
Hassan katika kuwahudumia wananchi ipasavyo.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali itaendelea
kuhakikisha mashauri ya Serikali yanasimamiwa
vyema kwa ufanisi na weledi na kwa manufaa ya
wananchi na taifa kwa ujumla ili kuendelea kuleta
mafanikio makubwa zaidi na kuchangia katika ujenzi
wa taifa letu na Ofisi itaendelea kuandaa viongozi
mahiri watakaosimamia masuala mbalimbali katika
kuhakikisha Serikali inawaletea wananchi wake
maendeleo.

Prisca Jackson Ulomi
Mhariri Mkuu
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Kutoka Kwenye Dawati la Mwenyekiti wa
Bodi ya Uhariri

Sarah D. Mwaipopo
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali

Toleo la Nane la Jarida la Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali ni maalum kwa ajili
ya kuhabarisha umma kuhusu mambo
mbalimbali yaliyojiri katika Ofisi ya Wakili Mkuu

wa Serikali kwa kipindi kinacho anzia mwezi Julai
hadi Septemba Mwaka 2023.

Katika kipindi hicho Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali imeendelea kuunga mkono juhudi za
Serikali ya Awamu ya Sita chini ya uongozi
madhubuti wa Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. Dkt. Samia Suluhu
Hassan ya kuwaletea wananchi maendeleo kwa
kuendelea kusimamia vizuri mashauri yote ya
madai na usuluhishi yaliyofunguliwa na Serikali
au dhidi yake hatua ambayo imesaidia kuokoa
fedha nyingi ambazo zingelipwa kama Serikali
ingeshindwa mashauri hayo Mahakamani.

Kwa kuzingatia majukumu ya Ofisi hii, Toleo la
Nane la Jarida ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
litajumuisha matukio yote muhimu yaliyofanyika
katika kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba
mwaka 2023 ikihusisha ziara ya Waziri wa Katiba
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na Sheria Mhe. Balozi Dkt. Pindi Hazara Chana
(Mb) alipoitembelea Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali kwa lengo la kujionea namna Ofisi hii
inavyotekeleza majukumu yake ya kila siku.

Pia, Toleo hili litaendelea kuangazia kwa kina
nafasi ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
katika kukuza uchumiwanchiyetu, kuwajengea
watumishi na wajumbe wa Menejimenti uwezo
kupitia mafunzo mbalimbali yaliyotolewa kwa
watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
na maelekezo na miongozo iliyotolewa na
Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Balozi Pindi
Chana (Mb) alipotembelea Ofisi hii.

Aidha, Toleo hili pia litaangazia uteuzi wa
viongozi walioteuliwa na Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan kushika nyadhifa mbalimbali
ikiwemo uteuzi wa aliyekuwa Naibu Wakili
Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Duncan Mwaipopo
kuwa Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania.

Uteuzi huu unaonyesha namna Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali ilivyo na uwezo wa kuandaa
watumishi wake kuwa viongozi hii inatokana
na mshikamano wuliopo miongoni mwa
watumishi wa OWMS hususani ushirikiano
madhubuti uliopo kati ya Menejimenti na
watumishi katika kuendelea kutekeleza
majukumu yao kwa kufuata misingi, sheria,
taratibu na kanuni za utumishi wa umma.

Baada ya kuelezea masuala yatakayoakisiwa
ndaniya Jarida hili,naomba niendelee kuwasihi
wasomaji wetu kuendelea kutoa maoni kwa
Bodi ya Uhariri kwa ajili ya kuboresha Jarida
hili ili kwa pamoja tuweze kulifanya Jarida
hili kuendelea kutoa mchango chanya kupitia
matoleo yajayo katika ukuaji wa Sekta ya Sheria
hapa nchini. Nawatakia usomaji mwema wa
Toleo la Nane la Jarida la Wakili Mkuu.

Ahsanteni.
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Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana (Mb)
Aipongeza Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
kwa Kulinda Maslahi ya Serikali Ndani na

Njeya Nchi
arehe 13 Septemba
2023, Waziri  wa
Katiba na Sheria, Mhe.

Balozi Dkt. Pindi Chana
(Mb), alifanya ziara vyake
kwa mara ya kwanza ya
kutembelea Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali (OWMYS)
tangu alipoteuliwa na Rais
wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt.
Dkt. Samia Suluhu Hassan
kuongoza Wizara hiyo.

Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana
amesema kuwa lengo la ziara
yake ya kutembelea OWMS
ni kufahamu majukumu yao
na kujenga uelewa kuhusu
namna wanavyotekeleza
majukumu hayo ili taasisi
zote zilizo chini ya Wizara
ya Katiba na Sheria ziweze
kushirikiana kuhudumia
wananchi kwa kuhakikisha
nchi inazingatia misingi ya
haki na utawala bora ili taifa
la Tanzania liendelee kuwa
taifa la amani.

Pia, ameipongeza OWMS
kwa kulinda haki na maslahi
ya Serikali yasipokonywe
ndani na nje ya nchi kwa
kushinda  kesi ~ ambazo
Serikali ilikuwa na haki
na kuwa mabingwa katika

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana kutetea vyema Serikali.

(Mb) akizungumza na Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu  «yjle mnavyoitetea Serikali
wa Serikali alipotembelea Ofisi hiyo akiwa kwenye ziara na kushinda kwenye kesi zile
yake ya kikazi Jijini Dar es Salaam. ambazo Serikali ilikuwa na
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haki, zile fedha mnazoziokoa kufanya kienyeji bila kufuata kulinda maslahi ya Serikali
ndiyo zinasaidia kuleta utaratibu, “unatakiwa utoe na nchikwa ujumla.
maendeleo ambapo notisi pale ambapo una
tunajenga barabara, vituo jambo lako, maoni au kuuliza
vya afya. Wakili Mkuu wa Serikali vinginevyo utakutana
Serikali anatetea na kulinda na mabingwa wa sheria
maslahi ya Serikali na taasisi watakukumbusha utaratibu,’
zake tofauti na Mawakili amesisitiza Balozi Chana.
wengine  wanaotetea na
kulinda maslahi ya taasisi
au ya mtu mmoja mmoja,
alisisitiza Balozi Dkt. Pindi
Chana.

Ameongeza kuwa milango
ya Wizara ya Katiba na
Sheria ipo wazi, hivyo taasisi
za  Serikali  zinapokuwa
na masuala wasisite
kuwasiliana na Wizara, Ofisi
Ameielekeza OWMS kuwa ya Mwanasheria Mkuu wa
tayari kupokea Ofisi zote za Serikali na OWMS kwa kuwa
Serikali na kuwapa ushauri kazi yetu ni kuwashauri,
stahiki ili taratibu ziweze kuwasikiliza, kuwapa maoni
kuzingatiwa na  Serikali na kuwakumbusha kuhusu
Vile vile amesema kuwa isiingie kwenye hasara yeyote utaratibu wa mashauri ili
ni muhimu kuwaeleza itakayosababisha upotevu wa pale mtu anapokuwa na
watanzania utaratibu wa fedha za Serikali. Amesisitiza haki yake izingatiwe kwani
Serikali wa kutoa notisi pale Ofisi za Serikali zizingatie sisi tumeapa kulinda haki za
ambapo mtu anakuwa na sheria, taratibu na miongozo watanzania na taasisi.

jambo na Serikali anatakiwa hususani kwenye masuala yote
atoe taarifa badala ya yamadaina wapate ushauri ili

Akitoa taarifa kwa niaba ya
OWMS, Wakili Mkuu wa

—

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe Balozi Dkt. Pindi Chana (Mb) akipokea jarida, nyaraka na
zawadi kutoka kwa Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende alipotembelea Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali Jijini Dar es Salaam katika ziara ya kikazi. Anayeshuhudia ni Naibu
Waziri wa Wizara hiyo, Mhe. Pauline Gekul (Mb).

_ JARIDA LA WAKILI MKUU WA SERIKALI TOLEO LA NANE ga




Serikali, Dkt. Boniphace
Luhende amesema kuwa
OWMS ina jukumu la
kuendesha mashauri
mbalimbali ya madai na
usuluhishi ndani na nje ya
nchi kwa niaba ya Serikali
na taasisi zake. Aliongeza

kuwa OWMS pia inashiriki

kuendesha mashauri
yanayohusu kampuni
ambayo Serikali ina hisa,
kwa mfano hivi karibu

imeendesha shauri la benki
ya CRDB lenye thamani ya

shilingi bilioni 33.

Dkt. Luhende ameongeza
kuwa tangu kuanzishwa
kwake OWMS imeweza
kumaliza mashauri
mbalimbali kwa njia ya

majadiliano, ikiwemo shauri
lililohusu ujenzi wa SGR
lililofunguliwanchini Rwanda.
Pia, OWMS imeendesha
shauri lililofunguliwa Baraza
la  Usuluhishi la London
ambapo  Serikali ilikuwa
inadaiwa shilingi trilioni saba
na kufanikiwa kumaliza shauri
hilo kwa majadiliano. Hivyo,

kuwezesha Serikali kuepuka
kulipa fedha hizo.

Amesema kuwa pamoja na
OWMS  kushinda  katika
kuendesha mashauri
kwa majadiliano nje ya
mahakama, OWMS imekuwa
inakabiliana na changamoto
mbalimbali kama vile baadhi
ya taasisi za Serikali kuvunja
mikataba au makubaliano ya

kisheria waliyoingia na mtoa
huduma au mkandarasi
bila kuishirikisha Ofisi ya

Mwanasheria Mkuu wa
Serikali  hivyo kuzalisha
migogoro inayokiuka

sheria za mikataba, baadhi
ya  taasisi za  Serikali
zinachelewesha malipo ya
huduma kwa wakandarasi
hivyo kupelekea kufunguliwa
kwa mashauri ya madai
dhidi ya Serikali ambapo
miradi hiyo ingesimamiwa
vizuri ingeepuka milolongo
ya kuiingiza Serikali

katika madai na migogoro
isiyoisha na baadhi ya taasisi
kushindwa kutoa au kutoa
ushirikiano hafifu wakati wa
kuandaa nyaraka mbalimbali
zinazohitajika mahakamani

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe Balozi Dkt. Pindi Chana (Mb) akiangalia vitabu, nyaraka na
majarida mbalimbali yaliyopo kwenye Maktaba ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakati
wa ziara yake kwenye Ofisi hiyo Jijini Dar es Salaam.
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na usimamizi hafifu wa
miradi hasa miradi ya ujenzi
ambayo imepelekea kuleta
migogoro inayoenda kwenye
suala la usuluhishi.

Hali kadhalika, Mhe. Balozi
Dkt. Pindi Chana ameitaka
OWMS na taasisi zilizo
chini ya Wizara ya Katiba
na Sheria kuzikumbusha

taasisi za Serikali, Ofisi za
halmashauri, Wilaya, kata
wote nchi nzima kuzingatia
utawala bora, misingi ya
sheria na haki ili wananchi
wanapokuwa na maswali au
wanahitaji ufahamu kwenye
masuala mbalimbali kama
mirathi, ardhi na ushauri wa

masuala ya madai wajibiwe
kwa wakati. Mhe. Waziri
Balozi Dkt. Pindi Chana
amesisitiza kuwa Mhe. Rais
Dkt. Samia ameweka Ofisi
hizi kwa ajili ya watanzania
hivyo ni muhimu kwa
watanzania kufahamu haki
zao na wasiwe wanyonge.

Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe Balozi Dkt. Pindi Chana (Mb) akimsikiliza Wakili Mkuu wa
Serikali, Dkt. Boniphace Luhende alipowasili Ofisini kwake wakati wa ziara yake kwenye
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali jijini Dar es Salaam.

Waziri wa Katiba na Sheria,

Mhe. Balozi Dkt. Pindi

Chana (Mb) akizungumza
na Menejimenti ya Ofisi ya

Wakili Mkuu wa Serikali
alipotembelea Ofisi hiyo
akiwa kwenye ziara yake ya
kikazi Jijini Dar es Salaam.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akihutubia
viongozi mbalimbali na wananchi katika Maonesho ya Kimataifa ya Wakulima Nanenane
Kitaifa yaliyofanyika kwenye viwanja vya John Mwakangale Jijini Mbeya tarehe 8 Agosti,

2023.

Rais Dkt. Samia: Ongezeni Tija na Ubunifu
katika Shughuli za Kilimo

ais wa wa Jamhuri
ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt.

Samia Suluhu Hassan |,
ametoa wito kwa wakulima
nchini kuongeza tija na
ubunifu katika shughuli za
kilimo ambapo amesema
Serikali itaendelea kuweka
mazingira bora na wezeshi
ili ~ kuhakikisha  kilimo
kinawakwamua  wakulima
kimaisha nchi nzima.

Rais Dkt. Samia amesema
hayo tarehe 08 Agosti, 2023
wakati akihitimisha sherehe
za Kilele cha Maonesho ya
kimataifa ya Kilimo Nanenane
yaliyofanyika uwanja wa John
Mwakangale Jijini Mbeya.

Akizungumza na wananchi
walioshiriki ~ kilele  cha
maonesho hayo Rais Dkt.
Samia  amesema  kuwa,
miongoni  mwa  juhudi
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zilizofanywa kuboresha
kilimo ni pamoja na
kuanzishwa kwa Programu
ya Miaka 8 ya Kujenga Kesho
Bora ya Vijana ijulikanayo
kama  Building  Better
Tomorrow (BBT) inayolenga
kuhamasisha vijana kufanya
kilimo cha kisasa kwa lengo
ya kujikwamua kiuchumi
kwa wao wenyewe na Taifa
kwa ujumla.




Aidha, Mhe. Dkt. Samia
ametumiamaadhimishohayo
kuelezea umati wa wananchi
walioshiriki maonesho
hayo na watanzania kwa
yjumla kuwa Serikali yake
haijazuia wananchi hususan
wakulima kuuza mazao
nje ya nchi bali inawataka
wazingatie utaratibu mzuri
wa kusafirisha mazao ikiwa
ni pamoja na wakulima
kuuza mazao yao kupitia
kwa Wakala wa Taifa wa
Hifadhi ya Chakula hatua
itakayosaidia kuondoa uuzaji
wa mazao hayo nje ya nchi

kiholela.

Katika hatua nyingine Rais
Dkt. Samia, ameielekeza
Wizara ya Kilimo kuangalia
uwezekano wa kuvuta maji
kutoka kwenye maziwa na
kuyapeleka kwa wakulima
kwaajili ya kusaidia kilimo
cha umwagiliaji ambapo
itasaidia kwa kiasi kikubwa
kuongeza  uzalishaji wa
chakula cha kutosha hasa
katika maeneo yasiyopata
mvua za kutosha kwa mwaka.

Kupitia maadhimisho hayo
Rais Dkt. Samia ameshuhudia
utiaji saini wa mkataba wa
Programu ya Kujenga Kesho
Bora ya Vijana (BBT) baina
ya Wizara ya Kilimo, Wizara
ya mifugo na Uvuvi na Jeshi la
Kujenga Taifa (JKT) ambapo
vijana hao watapata fursa
ya kujengewa uwezo katika
masuala ya kilimo pamoja na
kupewa elimu ya uzalendo
kwa mwezi mmoja.

Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan amehitimisha kilele
cha Maonesho ya Kimataifa
ya Nanenane kwa kuzindua
programu ya  uchimbaji
visima 67,800 kwa wakulima
wadogo nchi nzima, ugawaji
wa vishikwambi kwa maafisa
ugani, utoaji wa vifaa vya
kutengeneza vihenge kwa
wakulima nchi nzima, makala
ya miradi ya umwagiliaji,
usanifu wa uwanja wa kisasa
wa maonesho ya kilimo.

Kwa upande wake Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali Bi.
Sarah Mwaipopo amesema
kuwa

Ofisi itaendelea

kushirikiana ~ na  taasisi
mbalimbali za Serikali katika
utatuzi wa migogoro ikiwemo
migogoro yote inayohusiana
na masuala ya ardhi.

Akizungumzia dhumuni la
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali kushiriki Maonesho
hayo, Mwaipopo amesema

kuwa, Ofisi imeshiriki
maadhimisho hayo  kwa
kuwa inasimamia utatuzi

wa migogoro na moja
kati ya migogoro ambayo
imejitokeza  kwa  kiasi
kikubwa ni pamoja na
migogoro ya ardhi ambayo
inahusiana na maonesho ya
Nanenane.

Ameongeza kuwa ili kuwa
na chakula cha kutosha
na chenye wusalama Ofisi
itaendelea kutatua migogoro
hiyo hatua itakayosaidia
kuongeza  uzalishaji wa
chakula cha kutosha kwa
kuwa uwepo wa migogoro
ya ardhi nchini umechangia
kupunguza wuzalishaji hasa
wa chakula katika maeneo
mbalimbali nchini.

Mhe. Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan , akikata
utepe kuashiria uzinduzi

rasmi wa ugawaji wa

vitendea kazi kwa
Maafisa Ugani, bei elekezi
ya mbolea, uchimbaji
wa visima ,vifaa vya
umwagiliaji pamoja
na vifaa vya ujenzi wa
vihenge kwa vijana.
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Katibu Mkuu Wizara ya Katiba na Sheria, Bi. Mary Makondo akisaini kitabu cha wageni
alipotembelea banda la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika Maonesho ya Nanenane
yaliyofanyika kwenye viwanja vya John Mwakangale Jijini Mbeya.

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende akisaini Kitabu cha wageni alipowasili
kwenye banda la Ofisiya Wakili Mkuu wa Serikali katika Maonesho ya Nanenane yaliyofanyika
Jijini Mbeya.
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KAULI MU

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akisaini kitabu cha wageni mara
baada ya kuwasili kwenye banda la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye Maonesho ya
Nanenane yaliyofanyika Jijini Mbeya.

e it bk - =T

Katibu Mkuu Wizara ya Katiba na Sheria, Bi. Mary Makondo (aliyeketi katikati) akiwa

katika picha ya pamoja na viongozi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Tume ya Haki za
Binadamu na Utawala Bora na watumishi wa Wizara hiyo na wananchi waliotembelea
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Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora Jaji Mstaafu Mhe. Mathew
Mwaimu (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na viongozi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali, Tume ya Hakiza Binadamu na Utawala Bora na Wakala wa Usajili, Ufilisina Udhamini
(RITA) alipotembelea banda la Ofisi hiyo kwenye Maonesho ya Nanenane yaliyofanyika Jijini
Mbeya. Wa pili kulia ni Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo.
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Katibu Mkuu Wizara ya Katiba na Sheria, Bi. Mary Makondo (katikati) akiwa katika picha
ya pamoja na watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali na Wizara ya Katiba na Sheria
alipotembelea Banda la Ofisi hiyo katika Maonesho ya Nanenane yanayoendelea Jijini
Mbeya.
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Naibu Kabidhi Wasii Mkuu, Bi. Irene Lesulie akisaini kitabu cha wageni alipotembelea Banda
la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye Maonesho ya Nanenane yanayoendelea Jijini
Mbeya.

DHIMA

Lo T :
Mkurugenzi Msaidizi Udhibiti Ubora, Bi. Mercy Kyamba akielezea majukumu ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali kwa mwananchi alipotembelea banda la Ofisi ya Wakili Mkuu wa

Serikali kwenye Maonesho ya Nanenane yaliyofanyika Jijini Mbeya.
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Kampeni ya Mama Samia
ya Msaada wa Kisheria
Kuleta Usawa Nchini

ameiwakilisha Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali

(OWMS) kwenye uzinduzi wa Kampeni ya Mama
Samia ya Msaada wa Kisheria iliyozinduliwa na Makamu
wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe.
Dkt. Philip Isdor Mpango mjini Songea yenye kauli mbiu
isemayo, “Msaada wa Kisheria kwa Haki, Usawa, Amani
na Maendeleo,” ambapo imehudhuriwa na Waziri wa
Katiba na Sheria, Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro (Mb).

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo

Bi. Mwaipopo amesema kuwa sisi kama OWMS tayari
tupo kwenye mikoa kumi na saba ikiwemo mkoa huu wa
Ruvuma ambapo leo tumeshuhudia tukio hili likizinduliwa
na Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Philip Mpango na tunatarajia kushiriki kikamilifu
katika siku tisa zijazo ambazo Kampeni hii itatekelezwa
mkoani Ruvuma.
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Sisi tuna amini katika kauli
mbiu ya Kampeni hii ambayo
inasema, “Msaada wa
Kisheria kwa Haki, Usawa,
Amani na  Maendeleo,”
tunasema kwamba Kampeni
ya Mama Samia ya Msaada
wa Kisheria ni chachu
na nguzo katika kuleta
maendeleo nchini ili kuleta
usawa na amani Tanzania

Bi. Mwaipopo amesema kuwa
ushiriki wetu unahusisha
uwepo wa bandala maonesho
katika uwanja wa Majimaji
ambapo Mawakili wa Serikali
kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali wakiongozwa na
Wakili wa Serikali Mfawidhi
wa Ruvuma, Egidy Mkolwa
watakuwa wakiwahudumia

wananchi wa Ruvuma
wenye matatizo ya kisheria,
kuwasikiliza na kuwashauri
cha kufanya na mahali pa
kwenda ili waweze kutatua
matatizo yao.

OWMS ni taasisi iliyo chini
ya Wizara ya Katiba na Sheria
na tumeshiriki kikamilifu
Kampeni hii ambayo inalenga
kuhakikisha kuwa taasisi za
Serikali kwa kushirikiana
na Asasi za Kiraia na
nyinginezo tunatekeleza
Kampeni hii ya miaka mitatu
kwa kuhakikisha kwamba
wananchi  wanyonge wa

Tanzania, watoto, wanawake,
wale ambao hawana uwezo
wa kupata msaada wakisheria
gharama

kwa nafuu

wanahudumiwa
Kampeni hii.

Ofisi ya Wakili wa Serikali
ina Ofisi zake kwenye
mikoa kumi na saba nchini
ikiwemo Dar es Salaam,
Dodoma, Ruvuma, Tanga,
Arusha, Mwanza, Rukwa,
Kagera, = Mara, Tabora,
Iringa, Morogoro, Mtwara,
Kilimanjaro, Shinyanga,
Mbeya na Kigoma ambayo
inahusika kwenye mnyororo
wa utoaji haki nchini hivyo
ushiriki ~ wake  kwenye
maonesho  inaipa  fursa
OWMS kupata changamoto
za wananchi, kuwaelimisha
na kufanyia kazi malalamiko
yanayohusu  taasisi  za
Serikali.

kupitia

- &/

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akimkabidhi Jarida la Wakili Mkuu
Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Mhe. Jaji Mstaafu Mathew
Mwaimu alipotembelea banda la maonesho la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakati wa
uzinduzi wa Kampeni ya Msaada wa Kisheria mjini Songea.
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Mkurugenzi Msaidizi wa Udhibiti Ubora wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Mercy
Kyamba akitoa maelezo kwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Philip Mpango alipotembelea banda la Ofisi hiyo kabla hajazindua Kampeni ya
Msaada wa Kisheria mjini Songea. Wa kwanza kulia ni Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe.
Dkt. Damas Ndumbaro (Mb).

Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Hakimu Mkazi Songea, Mhe. Japhet Manyama
akipata maelezo kutoka Mkurugenzi wa Utawala na Utumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali, James Kibamba kuhusu majukumu ya Ofisi hiyo alipotembelea banda la maonesho
la Ofisi hiyo wakati wa Kampeni ya Msaada wa Kisheria iliyofanyika mjini Songea.
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Mawakili wa Serikali wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
wakiongozwa na Wakili wa

Serikali Mfawidhi wa Ruvuma,
Egidy Mkolwe (wa kwanza

kulia) wakihudumia wananchi
kwenye banda la Ofisi hiyo
wakiwapatia elimu kuhusu
masuala ya kisheria wakati

wa uzinduzi wa Kampeni
ya Msaada wa Kisheria
iliyozinduliwa na Makamu wa
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Philip
Mpango mjini Songea.

Mwananchi akifurahia
jambo kwenye banda la Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
baada ya kupatiwa elimu
ya kisheria na Mawakili wa
Serikali wa Ofisi hiyo wakati
wa uzinduzi wa Kampeni
ya Msaada wa Kisheria
iliyozinduliwa na Makamu
wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Philip Mpango
mjini Songea.

Wanachi wakimsikikiza
kwa makini Makamu
wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Philip Mpango
akihutubia wananchi hao
kabla hajazindua Kampeni
ya Msaada wa Kisheria
mjini Songea. Uzinduzi huo
ulihudhuriwa na Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali,
Sarah Mwaipopo (hayupo
pichani).
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Waziri Mkuu Kassim Majaliwa afungua
Maonyesho ya Sabasaba
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb)
akizungumza na wananchi (hawapo pichani) wakati akifungua Maonesho ya 47 ya Biashara
ya Kimataifa, yanayofanyika kwenye Viwanja vya Maonesho vya Sabasaba Kurasini jijini

Dar es Salaam.
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Mkuu

aziri
wa Jamhuri ya
Muungano wa

Tanzania, Mhe. Kassim
Majaliwa Majaliwa
(Mb) ametoa wito kwa

wafanyabiashara kote nchini
kutumia maonesho ya 47
ya biashara ya kimataifa
ya Sabasaba pamoja na
fursa zilizopo ili kujifunza
kuhudumia masoko
makubwa ya ndani na nje ya
nchi.

Mhe. Majaliwa ametoa wito
huo Julai 05, 2023 wakati
akimwakilisha  Rais  wa
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan katika
ufunguzi wa maonesho ya 47

ya Biashara ya Kimataifa kwa
mwaka 2023 vyaliyofanyika
katika Viwanja vya Sabasaba
Jijini Dar es Salaam.

Ameongeza kuwa kufunguka
kwa Soko la Eneo Huru la
Afrika ambalo linakadiriwa
kuwa na walaji zaidi ya
bilioni 1.3 kutoka nchi 53 za
Afrika ni fursa kubwa kwa
wafanyabiashara wote wa
Tanzania hivyo niwaombe
wale wote wenye bidhaa
zenye viwango na wanaoweza
kukidhi  vigezo  kujisajili
kupitia Wizara ya Uwekezaji,
Viwanda na Biashara ili
kunufaika na mpango huo.

“Niwaombe wale wote wenye
bidhaa zenye viwango na
wanaoweza kukidhi vigezo

kujisajili  kupitia Wizara
ya Uwekezaji, Viwanda na
Biashara ili kunufaika na
mpango huo. Ni muhimu
sana tukaweka jitihada za
dhati kuyafikia masoko haya
na siyo kuwa waangaliaji tu
na kulalamika,” alisisitiza
Mhe. Majaliwa.

Aidha, amezitaka Wizara
ya  Uwekezaji, Viwanda
na Biashara zishirikiane
na Wizara ya Kilimo
katika kuandaa mpango
wa pamoja kuhakikisha

uzalishaji unafanyika kwa
kuzingatia  mahitaji  ya
masoko ya ndani na nje
ya nchi kwa kuwa Wizara
hizi mbili lazima zisomane
kiutendaji sambamba na

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa
(Mb) akiangalia asali inayozalishwa na Kampuni ya Pinda Honey katika Maonesho ya 47

Kushoto ni Waziri Mkuu Mstaafu, Mhe. Mizengo Pinda.
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kuwashirikisha kikamilifu
wataalam wa Mamlaka ya
Maendeleo ya  Biashara
Tanzania katika kutekeleza
majukumu ya ufunguaji wa
fursa za masoko ndani na nje
ya nchi.

Katika hatua nyingine Mhe.
Majaliwa ameipongeza
Mamlaka ya Maendeleo
ya Biashara Tanzania kwa
kutenga eneo maalum kwa
ajili ya wamachinga ili nao
waweze kufanya biashara
kwa uhuru na utulivu zaidi
sambamba na kujifunza
mbinu za kukua kibiashara
hatimaye waweze kukuza
mitaji yao na kutumia
fursa zitakazopatikana kwa
ufasaha zaidi.

Ameeleza kuwa ni muhimu
kwa wafanyabishara
wadogo wadogo maarufu
kama wamachinga nchini
kujifunza  matumizi ya
teknolojia na mbinu za
ufanyaji wa biashara hatua
itakayowasaidia kukua zaidi.

Katika kuhakikisha lengo
la kukuza biashara zao
linatimia Mhe. Majaliwa
amezitaka halmashauri

nchini kote kuweka utaratibu
mzuri wa kuwapanga
wamachinga katika maeneo
rafiki kibiashara, ili wafanye
biashara zao kwa uhuru hatua
itakayosaidia kuchangia
uchumi kikamilifu kupitia
ulipaji wa kodi kwa lengo
la kukuza pato la taifa kwa
ujumla.

Amesema ni vyema sasa
maeneo ya wamachinga
yakawekewa miundombinu
yote ~ muhimu  ikiwemo
miundombinu ya maji na
umeme kwa kuwa hatua
hii  itasaidia ~ kuwainua
wafanyabiashara hao kutoka
kuwawafanyabiasharawadogo
wadogo, wakati na hatimaye
kuwa wafanyabiashara
wakubwa.

Akizungumza katika ufunguzi
wa maonesho hayo, Naibu
Waziri wa Uwekezaji na
Viwanda, Mhe. Exaud Kigahe
(Mb) amesema Maonesho
hayo ni nyenzo muhimu
katika kuwakutanisha
wafanyabiashara kutoka ndani
nanje yanchinakuwapa nafasi
ya kutengeneza mitandao ya
kibiashara pamoja na kupata
masoko zaidi ya bidhaa na

huduma wanazozalisha hatua
ambayo imewasaidia kupata
masoko ya uhakika pamoja
na kukuza mitaji yao.

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya
Mamlaka ya Maendeleo ya
Biashara Tanzania, Olingeta
Mbamba amesema Mamlaka
hiyo pamoja na mambo
mengine imefanikiwa
kushirikiana ~ na  Ofisi
za Balozi katika nchi za
Kenya na Malawi kuratibu
wafanyabiashara 206 kutoka
Tanzania katika misafara
ya kibiashara katika nchi za
Sudani Kusini na Malawi
ambayo imeweza kutangaza
fursa kwa wafanyabiashara
wa Tanzania.

Maonesho hayo ya 47 ya
Biashara ya  Kimataifa
yanahusisha Wizara, Taasisi,
Idara, Mikoa, Halmashaurina
sekta binafsi yakiwa na kauli
mbiu isemayo, "Tanzania
Mahali Sahihi Pa Biashara
na Uwekezaji," ambapo Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
inashiriki Maonesho haya
kwa mara ya kwanza tangu
kuanzishwa kwake mwaka
2018.

Waziri Mkuu wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Kassim Majaliwa
Majaliwa akitembelea
mabanda katika Maonesho
ya 47 ya Kimataifa ya
Biashara yaliyofanyika
kwenye Viwanja vya
Manonesho vya Sabasaba,
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Wakili wa Serikali, Evelius Mwendwa akitoa maelezo kuhusu majukumu ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kwa mwananchi alipotembelea Banda la Ofisi hiyo kwenye Maonesho ya
Biashara ya Kimataifa yaliyofanyika kwenye Viwanja vya Sabasaba Jijini Dar es Salaam.

Afisa Habari wa Mahakama ya Tanzania, Bi. Mary Gwera akisaini kitabu cha wageni
alipotembelea Banda la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye Maonesho ya Biashara
ya Kimataifa 2023 yaliyofanyika kwenye Viwanja vya Sabasaba lJijini Dar es Salaam
akihudumiwa na Wakili wa Serikali wa Ofisi hiyo, Bi. Rehema Mtulya.
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Wakili wa Serikali wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Hosana Mgeni akipitia nyaraka
ya mwananchi aliyetembelea banda la Ofisi hiyo kwa lengo la kupata msaada wa kisheria
katika maonesho ya Biashara ya Kimataifa yaliyofanyika kwenye Viwanja vya Sabasaba
Jijini Dar es Salaam.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.Kassim Majaliwa akitembelea
mabanda katika Maonesho ya 47 ya Kimataifa ya Biashara, yaliyofanyika kwenye Viwanja

_ E JARIDA LA WAKILI MKUU WA SERIKALI TOLEO LA NANE ga



Prof. Ibrahim Hamis Juma ==

Jaji Mkuu wa Tanzania
-y

Jaji Mkuu Ataka Mawakili Kubadilika Kifikra

aji Mkuu wa Tanzania,

Mhe. Prof. Ibrahim Hamis

Juma amewahimiza

awakili wapya
waliopokelewa  kubadilika
kifikra, mitazamo na mbinu
za utoaji wa huduma ili
kuziona fursa za ajira ambazo
zinaibuliwa katika karne ya
sasa.

Prof. Juma ameyasema

hayo katika sherehe ya 68 ya
kuwakubali na kuwapokea
Mawakili wapya 195
iliyofanyika tarehe 6 Julai,
2023 kwenye Viwanja vya
ambapo idadi hiyo imefanya
mpaka sasa kuwa na Mawakili
wanaofikia 11,637 nchi nzima.

“Mkiganda  katika
ziliyozopita,

zama
zama
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zinazotokana na aina Yya
masomo tunayopata Chuo
Kikuu na Shule ya Sheria
tutakosa hizo fursa na hivyo
kubaki watu tunaolalamika
mara kwa mara,” amesema
Jaji Mkuu.

Jaji Mkuu amesema kuwa
umefika wakati sasa
Mawakili na Wanasheria
vijana kukubali ukweli kuwa




Elimu ya Sheria waliyopata kada mbalimbali waliajiriwa miwani ya zamani isiyoweza
Vyuo Vikuu na Shule ya moja kwa moja. kuona fursa zilizozalishwa
Sheria, = haikuwatayarisha na utandawazi na ukuaji
kukabiliana na changamoto mkubwa wa matumizi ya
ya kutafuta fursa teknolojia.

zinazoibuliwa na mabadiliko
katika Karne ya 21 hivyo
amewasihi Mawakili hao
kutumia fursa zilizopo sasa
kujiajiri badala ya kusubiri
kuajiriwa na Serikali ama “Mawakili wapya hamuwezi
kampuni binafsi. kuziona fursa mpya za karne
va 21 kama mitazamo yenu,
tamaduni na uelewa wenu wa
sheria ni kupitia miwani na
maudhui ya dunia ya karne
za 19 na 20,” amesema Jaji
Mkuu.

Mhe. Prof. Juma amesisitiza
kuwa Mawakili wanatakiwa
kuwa na miwani ambayo ni
tofauti na miwani waliyoizoea, Jaji Mkuu amebainisha
miwaniambayo itawezakuona pia kuwa Wanasheria na
fursa ambazo watu wengine Mawakili bado hawajaweza
hawazioni. kuona fursa kubwa tarajiwa
kutoka  kwenye  miradi
mikubwa ya  uwekezaji,
mfano Reli ya Kisasa ya
Mwendokasi  (SGR) na
Bwawa la Kufua Umeme
la Julius Nyerere ambazo
zinalenga kufungua fursa za
ajira sio tu ndani ya Tanzania
bali pia nchi nyiingine katika

Amesema kuwa ni vizuri
kwa Mawakili waliokubaliwa
na kupokelewa leo kujiweka
katika hali ya kusoma
fursa katika mabadiliko
mbalimbali ambayo

yanatokea  katika  jamii Ameongeza kuwa huwa Barala Afrika.
tuliyonayo leo kwa kuwa anafuatilia mijadala katika
wasipoelewa dunia ambayo mitandao ya kijamii, kwa
inawazunguka fursa hizo bahati mbaya amegundua
hawataziona wala kuwafuata  bado Wanasheria na Mawakili
nyumbani kama ilivyokuwa wa Tanzania wanajenga hoja
zamaniambapo wahitimuwa zao kwa kutumia uoni na

“Juzi  nikiwa  Namibia,
nilipata nafasi ya kuongea
na Mawakili wa huko, wao
ujenzi wa SGR wanaona ni
fursa na tayari wameanza

To % | 3 ‘ és

THFTEIRIY

B ﬁj

il

7
‘:J}‘ n

Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma akiwa kwenye picha ya pamoja na
la Mawakili wakiongozwa na Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Dkt. Eliezer Mbuki Feleshi
(wa tatu kulia) mara baada ya sherehe ya kuwakubali na kuwapokea Mawakili wapya 195

Wakili Mkuu wa Serikali, Dkt. Boniphace Luhende.
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kuangalia ni namna gani
watakuja  kutoa  huduma
hapa Tanzania. Wanaposikia
kuwa kuna bwawa kubwa
la umeme ambalo litaibua
viwanda, wao kama Mawakili
wanasema kwao ni fursa
ambayo itawaunganisha
Tanzania na nchi nyingine
za kiafrika na hata duniani
kote,” amesema Jaji Mkuu.

Jaji Mkuu Mhe. Prof.
Ibrahimu  Hamis Juma
amewaomba Mawakili hao
kubadilisha mitazamo na
fikra zao wao wenyewe huku
wakijiendeleza kwa kuvaa
miwani yenye uwezo Wwa
kuona hizo fursa.

Akitolea mfano katika kitabu
cha Rais Mstaafu wa Awamu
ya Tatu, Hayati Benjamin
William Mkapa kiitwacho
“My Life My Purpose”
katika ukurasa 96, Prof. Juma
amemnukuu akisema, “We
Must Change QOurselves
or We Will Be Changed,”

akimaanisha kuwa, “Ni

Lazima Wanasheria na
Mawakili tujibadilishe kifikra,

kimtazamo na  kinyakati,
vinginevyo  tutalazimishwa
kubadilika.”

Kuhusu nafasi ya vijana katika
kutoa huduma Prof. Juma
amesema kuwa vijana ndio
kundi lenye muda mrefu
zaidi wa kutoa huduma,
hivyo amelitaka kundi hilo
kutokutegemea sana Mawakili
ambao tayari wanazo
ajira kwa kuwa sio rahisi
kuwazungumzia matatizo yao.

“Ninyi  ndiyo  mnatakiwa
kuibua  hizo  fursa, kwa
sababu wale ambao wanazo
hawatakuwa na nia ya
kuongelea changamoto ya
ajira ambayo inawakumba
Mawakili wanaoingia katika
soko la ajira,” amesema Jaji
Mkuu.

amebainisha
katika miaka

Mkuu
kuwa

Jaji
pia

ya hivi karibuni, masuala

yanayozungumziwa katika
Mikutano ya Jukwaa vya
Majaji Wakuu wa Nchi za
Afrika Kusini na Masharikiya
Afrikanikielelezo tosha kuwa
Mahakama Barani Afrika
zimeamua kubadilisha fikra
na mitazamo hatua ambayo
imesaidia kukabiliana na
changamoto  zinazokabili
nchi zetu katika Karne ya
21 ambazo ni tofauti na
changamoto  zilizokuwepo
kuanzia miaka ya uhuru
mwaka 1960 hadi ya Karne
ya 21.

Sherehe za kuwakubali na
kuwapokea Mawakili wapya
imehudhuriwa na viongozi
mbalimbali wakiwemo Majaji
wa Mahakama ya Rufani
na wale wa Mahakama Kuu
ya Tanzania, Mwanasheria
Mkuu wa Serikali Mhe. Dkt.
Jaji Eliezer Mbuki Feleshi,
Wakili Mkuu wa Serikali Dkt.
Boniphace Nalija Luhende
na viongozi wengine wa
Serikali.

Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma(aliyeketi katikati) akiwa katika
picha ya pamoja na Mawakili wapya 195 mara baada ya kukubaliwa na kupokelewa katika
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Msajili wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Mhe. Shamillah Sarwatt akiongoza kiapo cha
uadilifu kwa Mawakili wapya 195 waliopokelewa na Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof.

Sehemu ya Mawakili wapya waliokubaliwa na kupokelewa wakila kiapo cha uaminifu mbele
ya Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma katika sherehe iliyofanyika katika
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Sehemu ya Mawakili wapya waliokubaliwa na kupokelewa wakimsikiliza Jaji Mkuu wa
Tanzania, Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma (hayupo pichani) mara baada ya sherehe ya

es Salaam.

Baadhi ya Mawakili wapya wakifurahia jambo mbele ya Jaji Mkuu wa Tanzania, Mhe. Prof.
Ibrahim Hamis Juma (hayupo pichani) mara baada ya kuwakubali na kuwapokea Mawakili
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwalpopo ak/zungumza na Mawakili wa Serikali
wa Mkoa wa Iringa (hawapo pichani) akiwa ziarani mkoani humo kukagua utendaji kazi wa
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Mkoa wa Iringa. Kulia ni Wakili wa Serikali Mfawidhi wa
Mkoa wa Iringa, Ansila Makyao.

Mawalkili wa Serikali Washirikishwe
Kikamilifu katika Utekelezaji wa Miradi ya
Maendeleo Kuzuia Migogoro

aibu Wakili Mkuu
wa Serikali, Bi. Sarah
Mwaipopo amefanya

ziara ya kikazi kwenye Ofisi
za Wakili Mkuu wa Serikali
(OWMS) zilizopo Mikoa
ya Ruvuma na Iringa kwa
lengo la kukagua utendaji
kazi wa Ofisi hizo. Katika
ziara hiyo, alifanya vikao
na Mawakili wa Serikali
wa Manispaa, Halmashauri

na Ofisi za Mkuu wa Mkoa,
wanaotekeleza ~ majukumu
ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali. Aidha, Bi. Mwaipopo
alitembelea Mahakama Kuu
Kanda ya Songea na Iringa
na kupata fursa ya kufanya

majadiliano na  Majaji
Watawidhi kuhusu mashauri
yanayoendeshwa katika

Kanda hizo za Makahama
yanayosimamiwa na Ofisi ya

Wakili Mkuu wa Serikali.

Katika ziara  hiyo, Bi.
Mwaipopo akiongea kwa
niaba ya Dkt. Boniphace
Luhende, Wakili Mkuu wa
Serikali, amewapongeza
Mawakili  wa Serikali

kwa ushirikiano na kazi
nzuri ~ wanayoifanya  ya
usimamizi wa mashauri
yanayofunguliwa na/au
dhidi ya Serikali. Aidha,
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amesisitizia umuhimu
wa Mawakili wa Serikali
kusimamia mashauri kwa
ufanisi na kwa kuzingatia
sheria, kanuni, taratibu,
miongozo na Hati Idhini
ya uendeshaji mashauri
zinazotolewa na Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali.
Amewataka Mawakili
wa Serikali kutoa taarifa
kwa wakati za mashauri
yote yanayofunguliwa na
Serikali au dhidi ya Serikali,
kutoa ushirikiano kwenye
Ofisi wakati wa uandaaji
wa  mashauri, ushahidi

na mashahidi wao wakati

_____
.....

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipop

wa uendeshaji mashauri
mahakamani.

Bi. Mwaipopo
amewakumbusha  Mawakili

kuhakikisha wanakuwa vinara
wakuzuiamigogoroinayoweza
kujitokeza katika utendaji
na utekelezaji wa miradi
mbalimbali na kuzalisha kesi
dhidi ya Serikali kwa kuwa
Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan  anapeleka
fedha nyingi kwenye mikoa
na halmashauri mbalimbali
nchini ili kufanikisha
utekelezaji wa miradi hiyo.

=
=
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Pia,  ameongeza  kuwa
ushiriki na ushirikishwaji
wa Mawakili wa Serikali ni
muhimu kwenye hatua zote
za uaandaji na utekelezaji
wa mikataba kwa lengo la
kuzuia migogoro inayoweza
kuigharimu Serikali
kuendesha mashauri na
kulipafidiakwakadrivyombo
vya haki vitakavyoelekeza.
Amewakumbusha Mawakili
kuzingatia sheria, kanuni na
taratibu wakati wa uandaaji
na upekuzi wa mikataba na
kuhakikisha wanashirikisha
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa  Serikali  kikamilifu

o (kulia) akiwa kwenye picha ya pamoja

na Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Songea Mhe. Jaji Ephery Sedekia
(katikati) na Wakili wa Serikali Mfawidhi, Egidy Mkolwe akiwa katika ziara ya kukagua
utendaji kazi wa Ofisi hiyo mkoani humo.
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na kuzingatia maelekezo
yaliyotolewana Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Mhe.
Jaji Dkt. Eliezer Mbuki
Feleshi wakati wa kikao
cha Mawakili wa Serikali
kilichofanyika ~ Septemba
mwaka 2022 kwa lengo la
kuzuia migogoro inayoweza
kujitokeza ~ kwa  taasisi
kutokufuata taratibu katika
utekelezaji wa majukumu.

Katika hatua nyingine, Bi
Mwaipopo aliwasisitizia
Mawakili wa Serikali kufanya
vikao vya mara kwa mara vya
pamoja na OWMS za Mikoa
kwa lengo la kutathmini
utendaji kazi wa mashauri
yanayofunguliwa mikoani,
mafanikio na changamoto
wanazozipitia katika
utekelezaji wa majukumu ya
uendeshaji mashauri.

Pia, alipata fursa ya kufanya
mazungumzo na Jaji
Mfawidhi wa Mahakama

Kuu ya Tanzania, Kanda
ya Songea, Mhe. Ephery
Sedekia na Jaji Mfawidhi wa
Mahakama Kuu ya Tanzania,
Kanda ya Iringa, Mhe. Ilvin

Mugeta kwa kuwa OWMS
inashirikiana na kufanya kazi
kwa karibu na Mahakama hizo
kwenye kazi za uendeshaji
wa mashauri. Mazungumzo
hayo pia yalihusisha mifumo
ya usimamizi wa mashauri
baina ya taasisi hizo ambayo
inapaswa  kusomana il
kuhakikisha upatikanaji wa
taarifa kwa wakati pamoja na
ufanyaji wa tafiti wa mashauri
ambayo yanafunguliwa kwa
wingi kwa mfano mashauri ya
ardhi, kwa lengo la kuishauri
Serikali na taasisi zake.

Waheshimiwa Majaji Mugeta
na Sedekia wamesema kuwa
OWMS inawapa ushirikiano
wa kutosha katika uendeshaji
wa mashauri ya Serikali na
taasisi zake, jambo ambalo
limeiwezesha Serikali kupata
mafanikio katika mashauri
ambayo yanaendeshwa na

kukamilika.

Halikadhalika katika ziara
hiyo, Bi. Mwaipopo ameonana
na Katibu Tawala wa Mkoa wa
Ruvuma, Steven mashauri na
Mkurugenzi wa Halmashauri
ya Wilaya ya Iringa, Bashir

Muhoja na kuahidi
kuendeleza ushirikiano
kwenye maeneo mbalimbali
ya utekelezaji wa majukumu.

Mawakili wa Serikali
Wafawidhi, = Mikoa  ya
Ruvuma na Iringa, Egidy
Mkolwe na Ansila Makyao,
wameishukuru OWMS
kwa kuwapatia ushirikiano,

magari na vitendea Kkazi
ambavyo  vinawawezesha
kutekeleza majukumu ya
kuendesha  mashauri ya

Serikali ndani ya Mikoa
wanayofanyia kazi

Bi. Mwaipopo amewaahidi
Mawakili wote wa
Serikali kuwa  OWMS
kwa kushirikiana na
mamlaka nyingine ndani
ya  Serikali  itaendelea
kuwapa  ushirikiano wa
kutosha kwenye masuala
ya uendeshaji mashauri na
mengineyo yanayohusiana
na kufanya ziara endelevu za
utendaji kazi ili kuhakikisha
kuwa sheria, taratibu na
kanuni zinazingatiwa katika
mnyororo wa utoaji haki.

Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
akifurahia jambo na Jaji
Mfawidhi wa Mahakama
Kuu ya Tanzania, Kanda ya
Iringa, Mhe. Ilvin Mugeta
Ofisini kwake akiwa ziarani
kukagua utendaji kazi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali mkoa humo.
Kushoto ni Wakili wa Serikali
Mfawidhi wa Mkoa huo,
Ansila Makyao.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akizungumza na Mawakili wa Serikali
kutoka Sekretarieti za Mikoa, Jiji, Miji, Wilaya na taasisi za Serikali kutoka Mkoa wa Mbeya
na Songwe Katika kikao chenye lengo la kufahamu namna Mawakili hao wanavyotekeleza
majukumu yao ya kila siku.

Muwaipopo: Tekelezeni Majukumu Yenu kwa
Kufuata Miongozo Iliyowekwa na Serikali

awakili wa Serikali
kutoka Sekretarieti
za Mikoa, Jiji, Miji,

Halmashauri na Taasisi za
Serikali katika mkoa wa
Mbeya, Songwe, Rukwa
na Katavi wametakiwa
kutekeleza majukumu yao
kwa kuzingatia miongozo
iliyowekwa na Serikali hatua
itakayosaidia kutimiza
malengo waliyojiwekea kwa
walkati.

Wito huo umetolewa na

Naibu wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
wakati  akizungumza na
Mawakili hao katika ukumbi
wa mikutano wa Ofisi ya Mkuu
wa Mkoa wa Mbeya na ule
wa Ofisi ya Taifa ya Ukaguzi
mkoani Rukwa kwa lengo la
kujadili na kufahamu namna
wanavyotekeleza majukumu
yao ya kila siku.

Amesema kuwa kufanya
kazi kwa kufuata miongozo
ya Serikali hasa mwongozo
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wa kuendesha, kuratibu na
kusimamia mashauri ya
Serikali uliotolewa mwaka
2021 na Wakili Mkuu
wa  Serikali utawasaidia
Mawakili wa Serikali
kuendesha mashauri  ya
Serikali kwa weledi na ufanisi
zaidi hatua itakayosaidia
Serikali kushinda mashauri
mengi na kuokoa fedha
ambazo zitaelekezwa katika
utekelezaji wa miradi ya
maendeleo kwa manufaa ya



Taifa.

Aidha, kiongozi  huyo
amewasihi Mawakili hao
kuwa na jukwaa la pamoja
litakalokuwa na jukumu la

kujadili na kubadilishana
uzoefu kuhusu masuala
mbalimbali ya  kisheria

pamoja na kujadili mbinu
mbalimbali za uendeshaji wa
mashauri ya Serikali ikiwa ni
pamoja na kujadili na kutatua
changamoto zinazowakabili
katika uendeshaji  wa
mashauri ya Serikali kwa
kushirikiana na Ofisi.

Akizungumza kuhusu
mafunzo kwa Mawakili,
Bi. Mwaipopo amesema

kuwa Ofisi yake itaendelea
kuendesha mafunzo kwa

Mawakili wa Serikali
ikiwa ni pamoja na
kushirikisha Mawakili

wengi zaidi kulingana na
bajeti itakavyoruhusu ili
kuwawezesha Mawakili
wote nchini waweze kupata

mafunzo hayo ambayo
yamewasaidia kwa  kiasi
kikubwa kuwaongezea

mbinu mbalimbali katika
uendeshaji wa mashauri ya
Serikali.

Kupitia kikao hicho, Bi.
Mwaipopo amewataka
kuendelea kushiriki
mafunzo hayo kwa kuwa
mafunzo hayo ndio jukwaa
litakalosaidia ~ kuwajengea
uwezo katika uendeshaji
wa mashauri kwa ufanisi na
weledi zaidi.

Naye Mkurugenzi wa Idara
ya Madai Mark Mulwambo,
amewashukuru  Mawakili
hao kwa kazi nzuri
wanayofanya huku akiwasihi
kuendelea kushauri namna

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo
(aliyesimama katikati) akiwa katika picha ya pamoja na
Mawakili wa Serikali wa Sekretarieti za Mikoa, Jiji, Miji,
Wilaya na Taasisi za Serikali kutoka Mkoa wa Mbeya na
Songwe mara baada ya kumalizika kwa kikao kilichokuwa
na lengo la kujadili namna Mawakili hao wanavyotekeleza
majukumu yao.

‘ DIRA
. Kuwa Ofisi Mahiri ¥a Umma ya kusimamia
mashauri ya madai na usuluhishi
Yanayoihusu Serikali.
DHIMA

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imed§§
kusimamia na kuendesha mash 14
Serikali kwa ufanisi na weledi wa h

MkurugenziwaldarayaMadaiMark Mulwamboakizungumza
na Mawakili wa Serikali (hawapo pichani) wa Sekretarieti za
Mikoa, Jiji, Miji, Wilaya na Taasisi za Serikali kutoka Mkoa wa
Mbeya na Songwe wakati wa kikao kilicholenga kufahamu
namna Mawakili hao wanavyotekeleza majukumu.
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bora ya kuendesha na
kusimamia mashauri  ili

Serikali iendelee kushinda
mashauri  yake  katika
Mahakama mbalimbali

ndani na nje ya nchi.

Amewakumbusha Mawakili
hao  kuendelea  kutuma
taarifa za mashauri
wanayoyasimamia kila mwezi
ili Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali iweze kutathimini
na kuchukua hatua stahiki
ikiwa ni pamoja na kuongeza
nguvu katika yale mashauri
yenye maslahi mapana kwa
lengo la kuisaidia Serikali
kuendesha mashauri hayo
kwa ufanisi zaidi.

Naye Mkurugenzi Msaidizi
Udhibiti Ubora, Bi. Mercy

Kyamba, = amewakumbusha
Mawakili  kujisajili kwenye
mfumo wa kuratibu taarifa
za Mawakili wa Serikali
unaosimamiwa na  Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali kwa kuwa kufanya
hivyoitawasaidiakutambuliwa
na kutekeleza majukumu yao
pasipo changamoto zozote.

Akizungumza kwa niaba
ya Mawakili hao, Wakili
wa Serikali Mkuu kutoka
TARURA Kanda ya Mbeya
Bakari Bakari amemshukuru
Bi. Mwaipopo kwa kuandaa
kikao hicho huku akiahidi
kuendelea kutekeleza
majukumu yao kwa weledi
zaidi ikiwa ni pamoja na
kufuata miongozo na taratibu
zilizowekwa kwa lengo la
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kuhakikisha  wanatekeleza
majukumu yao kwa weledi
na ufanisi zaidi.

Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo

ametumia ziara hiyo
kuwatembelea viongozi
mbalimbali  wa  Serikali

akiwemo Jaji Mfawidhi wa
Mahakama Kuu Kanda ya
Sumbawanga Mhe. Amir
Mruma, Jaji wa Mahakama
Kuu ya Tanzania Kanda ya
Sumbawanga Mhe. Thadeo

Mwenempanzi, Mkuu wa
Mkoa wa Rukwa Mhe.
Makongoro  Nyerere na

Katibu Tawala Mkoa wa
Rukwa, Gerald Kussaya.

Joseph Tibaijuka wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
Mbeya akitoa neno la
shukrani mara baada
ya kikao baina ya Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali,
Bi. Sarah Mwaipopo na
Mawakili wa Serikali
kutoka Sekretarieti za
Mikoa, Jiji, Miji, Wilaya na
taasisi za Serikali kutoka
Mkoa wa Mbeya na
Songwe wakati wa kikao
kilicholenga kufahamu
namna Mawakili hao
wanavyotekeleza
majukumu yao.
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Mawakili wa Serikali kutoka Sekretarieti za Mikoa, Jiji, Miji, Wilaya na Taasisi za Serikali
kutoka Mkoa wa Mbeya na Songwe wakimsikiliza Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah
Mwaipopo (hayupo pichani) wakati wa kikao kilicholenga kufahamu namna Mawakili hao
wanavyotekeleza majukumu yao.

Wakili Wa Serikali wa Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo, Peter Salama akielezea namna
ambavyo amekuwa akitekeleza majukumu yake wakati wa kikao kati ya Naibu Wakili Mkuu
wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (hayupo pichani) kilicholenga kufahamu namna Mawakili
hao wanavyotekelza majukumu yao.
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MATUKIO KATIKA PICHA

QRuvuma

Naibu Wakili Mkuu
wa Serikali, Bi. Sarah
Mwaipopo akiwa kwenye
picha ya pamoja na Wakili
wa Serikali Mfawidhi wa
Mkoa wa Ruvuma, Egidy
Mkolwe (kulia) na Mkuu
wa Mashtaka wa Ofisi
ya Taifa ya Mashtaka wa
Mkoani humo, Kauli Makasi
akiwa ziarani mkoani humo
kukagua utendaji kazi wa
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali mkoani humo

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (aliyeketi mbele) akiwa kwenye kikao
na Mawakili wa Serikali wa Mkoa wa Ruvuma na baadhi ya Menejimenti ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali alipokuwa ziarani kukagua utendaji kazi wa Ofisi hiyo mkoani humo
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo akimsikiliza Katibu Tawala wa Mkoa
wa Ruvuma, Steven mashauri alipofika Ofisini kwake kujitambulisha akiwa ziarani kukagua
utekelezaji wa majukumu ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali mkoani humo

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akisisitiza jambo akiwa Ofisini kwa
Mhe. Jaji Ephery Sedekia, Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Songea
akiwa ziarani Mkoa wa Ruvuma kukagua utendaji wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
mkoani humo
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akimsikiliza Jaji Mfawidhi wa Mahakama
Kuu ya Tanzania, Kanda ya Iringa, Mhe. llvin Mugeta (kulia) akizungumza wakati wa ziara
yake mkoani Iringa akikagua utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali mkoani humo.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (wa pili kulia) akiwa kwenye picha
ya pamoja na Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Kanda ya Iringa, Mhe. Ilvin
Mugeta (katikati) akiwa kwenye ziara ya kukagua utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali mkoani humo.
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo akimsikiliza Jaji wa Mahakama Kuu
ya Tanzania, Kanda ya Iringa, Mhe. Jaji Said Kalunde alipofika Mahakamani hapo akiwa

kwenye ziara ya kukagua utendaji kazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kwenye mkoa
wa Iringa.

Wakili wa Serikali wa Mkoa wa Njombe, Twavusitile Simanyani akijitambulisha kwa Naibu
Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Sarah Mwaipopo (hayupo pichani) wakati wa ziara yake mkoani
Iringa ya kukagua utendaji kazi wa Ofisi hiyo kwenye mkoa wa Iringa.
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
YASHIRIKI KWENYE KAMPENI YA MAMA
SAMIA YA MSAADA WA KISHERIA
MKOANI RUVUMA

UTANGULIZI

ampeni ya Msaada wa Kisheria inayoitwa
“Mama Samia Legal Aid Campaign”
inatekelezwa na Wizara ya Katiba na
Sheria ilizinduliwa Mkoani Dodoma
Aprili 27, 2023 na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa
Majaliwa (Mb). Kampeni hiyo imepangwa kufanyika kwa
miaka mitatu kuanzia mwezi Machi, 2023 hadi mwezi
Februari, 2026 katika mikoa yote ya Tanzania Bara
na Zanzibar.

Kampeni hiyo imejikita katika kutoa elimu ya
msaada wa kisheria kwa wananchi hususan
katika masuala ya ukatili wa Kkijinsia,
migogoro ya ardhi, mirathi, usuluhishi
wa migogoro kwa njia mbadala |
na masuala yanayohusu haki za
binadamu kwa ujumla. Utekelezaji
wa kampeni unafanyika kwa
kushirikiana na Wizara na
Taasisi za Serikali, Asasi za
Kiraia, Wanazuoni na Wadau wa
Maendeleo.

Lengo kuu la Kampeni ni kulinda na kukuza
upatikanaji wa haki kwa wote kupitia huduma
ya msaada wa kisheria nchini na katika kufikia
lengo hilo, kampeni inaongeza uelewa wa
kisheria na haki za binadamu kwa jamii hasa
haki za wanawake na watoto; inatoa huduma
ya ushauri wa kisheria kwa waathirika na
manusura wa ukatili wa kijinsia; kuongeza

uelewa kwa wananchi kuhusu w “

MERCY KYAMBA

MKURUGENZI MSAIDIZI UDHIBITI UBORA,
OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

elimu ya sheria; masuala ya haki
na wajibu na misingi ya utawala
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bora.

Matokeo ya muda mrefu
yanayotegemewa katika
Kampeni hii ni kuchangia
katika kuboresha upatikanaji
wahakikwawatuwasiojiweza,
hususan wanawake, watoto
na makundi  mengine
yaliyo katika mazingira
hatarishi. Vilevile, itachangia
kuimarisha ~ amani  na
utulivu, kuongeza kipato cha
mtu mmoja mmoja na kuleta
utengamano wa kisiasa hapa
nchini.

Matokeo ya kati ni kuimarika
kwa mfumo wa utoaji wa
huduma ya msaada wa
kisheria katika ngazi za
Serikali Kuu hadi Serikali za
Mitaa.

Matokeo ya muda mfupi
ni kuongezeka kwa idadi
ya watu wanaotoa taarifa
za matukio ya ukatili dhidi
ya wanawake na watoto;
kupungua kwa idadi ya
migogoro na  matukio
yanayotokana na ukosefu wa
uelewa wa sheria; Kuimarika
kwa uwajibikaji na uwezo wa
taasisi za Serikali na zisizo za
Serikali zinazotoa huduma
za msaada wa kisheria.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali (OWMS) ilipata
nafasi ya kushiriki katika
Kampeni ya Mama Samia ya
Msaada wa kisheria katika
Mkoa wa Ruvuma wilayani
Songea, maadhimisho hayo
yalifanyika katika viwanja
vya Majimaji yakiwa na Kauli

Mbiu isemayo, "Msaada wa
Kisheria kwa Haki, Usawa,
Amani na Maendeleo".

Masuala Yaliyofanyika
Katika Maadhimisho
ya Kampeni ya Mama
Samia ya Msaada wa
Kisheria

Wizara ya Katiba na Sheria
kama mratibu wa kampeni
hiyo, waliratibu siku vya
ufunguzi wa maadhimisho
ambayo ilikuwa ni tarehe
22 Julai, 2023. Katika siku
hiyo Mgeni Rasmi alikuwa
Makamu wa Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania

Mhe. Dkt. Philip Isdor
Mpango.

Wakati wa ufunguzi wa
maadhimisho hayo, Mhe.
Mpango aliwasisitiza
wananchi  kujitokeza kwa
wingi kupata ushauri wa
kisheria ~na  kutembelea

mabanda ili kuweza kupata
msaada wa kisheria pamoja na
kujua utendaji kazi wa Taasisi
husika. Aidha, alizishukuru
Taasisi  zilizo shiriki na
kuwaasa kuwasikiliza
wananchi kwa wupole ili
waweze kutatua matatizo yao.

Ushiriki wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa
Serikali

Ofisi  ya  Wakili
wa Serikali (OWMS)
ilishiriki kikamilifu katika
maadhimisho ya Kampeni

Mkuu

ya Mama Samia ya Msaada
wa Kisheria katika viwanja
vya  Majimaji,  Songea.
OWMS ilishiriki hususani
katika kutoa elimu na
ushauri wa kisheria
katika eneo la viwanja vya
Majimaji ambapo wananchi
mbalimbali waliweza kufika
katika viwanja hivyo kwa
ajili ya kupata huduma kwa
kadiri ya uhitaji wao. Katika
banda la Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali, Mawakili
wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali walitoa huduma
ya kisheria kwa kuelimisha
wananchi pamoja na kugawa
vipeperushi  vinavyoelezea
Ofisi za Wakili Mkuu wa
Serikali sehemu mbalimbali
nchini, muundo wa Ofisi,
majukumu ya Ofisi pamoja
na mafanikio yaliyopatikana
tangu kuanzishwa kwa Ofisi
hii mwaka 2018.

Katika ~ Kampeni  hiyo,
wananchi 41 walihudumiwa
ikiwa ni pamoja na wanaume
30 na wanawake 11 walifika
kwenye banda la Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali kwa
ajili ya kupata huduma za
kisheria.

Faida za Kushiriki

Katika Kampeni
. OWMS imetoa
mchango wake kutimiza

lengo kuu la Kampeni hiyo
ambayo ni kulinda na kukuza
upatikanaji wa haki kwa wote
kupitia huduma ya msaada
wa kisheria nchini;
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. Katika kushiriki
kwenye  kampeni  hiyo
OWMS imesaidia kuongeza
uelewa wa kisheria na haki
za binadamu kwa jamii
hususan haki za wanawake
na watoto;

. Kuongeza uelewa kwa
wananchi kuhusu elimu ya
sheria, masuala ya haki na
wajibu na misingi ya utawala
bora.

. kuchangia katika
kuboresha upatikanaji wa

haki kwa watu wasiojiweza,
hasa wanawake, watoto na
makundi mengine yaliyo
katika mazingira hatarishi.

. Kuimarisha amani na
utulivu kwa wananchi ambapo
itasababisha kuongeza kipato
cha mtu mmoja mmoja na
kuleta utengamano wa kisiasa
hapa nchini

. Kupunguza uzalishaji
wa kesi kwenye Mahakama
kwani wananchi watafahamu
taratibu nyingine za kiutawala

za namna ya kushughulikia

changamoto  zao  kuliko
kukimbilia mahakamani
kwa  kila = changamoto

wanayokutana nayo.

. Utapunguza
mrundikano wa kesi kwani
mwananchi aliyeelimika
kuhusu haki zake na sheria ni
rahisi kujieleza mahakamani
wakati shauri lake linapokuja
mahakamani  badala ya

kuahirisha bila sababu kwa

ajili ya kutokuelewa.

Mkurugenzi Msaidizi wa Udhibiti Ubora wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, Bi. Mercy
Kyamba akitoa maelezo kwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Philip Mpango alipotembelea banda la Ofisi hiyo kabla hajazindua Kampeni ya
Msaada wa Kisheria mjini Songea. Wa kwanza kushoto ni Waziri wa Katiba na Sheria, Mhe.
Dkt. Damas Ndumbaro (Mb).
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UTEUZI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, = amewateua  viongozi
mbalimbali wa Serikali kuwa Majaji
wa Mahakama Kuu ya Tanzania
hatua ambayo itasaidia kuongeza
ufanisi wa utendaji wa Mahakama
ya Tanzania ikiwepo kupunguza
mrundikano wa mashauri nchini.

Pamoja na viongozi wengine
walioteuliwa kushika nafasi hiyo,
Mhe. Rais Dkt. Samia amemteua Bi.
Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Jaji
wa Mahakama Kuu ya Tanzania.
Kabla ya uteuzi huo, Bi. Sarah

Duncan Mwaipopo alikuwa Naibu Sarah D. Mwaipopo
Wakili Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
Wakili Mkuu wa Serikali.
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Dayr es Salaam

03 Septemba, 2023

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya
uteuzi kama ifuatavyo:

a) Uteuzi wa Katibu Mkuu

Amemteua Balozi Stephen Patrick Mbundi kuwa Katibu Mkuu, Wizara ya
Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki atakayeshughulikia
masuala ya Afrika Mashariki. Balozi Mbundi atachukua nafasi ya Balozi Prof.
Kennedy Godfrey Gastorn ambaye ameteuliwa kuwa Naibu Mwanasheria
Mkuu wa Serikali.

b) Uteuzi wa Naibu Katibu Mkuu

Amemteua Balozi Said Shaib Mussa ~ Balozi wa Tanzania, Kuwait kuwa Naibu
Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki.
Balozi Mussa anachukua nafasi ya Balozi Fatma Rajab ambaye ameteuliwa
kuwa Balozi wa Tanzania, Oman.

¢) Uteuzi wa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali

Amemteua Balozi Prof. Kennedy Godfrey Gastorn kuwa Naibu Mwanasheria
Mkuu wa Serikali. Balozi Prof. Gastorn anachukua nafasi ya Dkt. Evaristo
Longopa ambaye ameteuliwa kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.

d) Uteuzi wa Majaji wa Mahakama ya Rufani

i) Amemteua Mhe. Jaji Lameck Michael Mlacha kuwa Jaji wa Mahakama ya
Rufani. Kabla ya uteuzi Jaji Mlacha alikuwa Jaji Mfawidhi Mahakama Kuu,
Kigoma.

ii) Amemteua Mhe. Jaji Paul Joel Ngwembe kuwa Jaji wa Mahakama ya Rufani.
Kabla ya uteuzi Jaji Ngwembe alikuwa Jaji Mfawidhi Mahakama Kuu,
Morogoro.

iii) Amemteua Jaji Mustafa Kambona Ismail kuwa Jaji wa Mahakama ya Rufani.
Kabla ya uteuzi Jaji Ismail alikuwa Jaji Mfawidhi Mahakama Kuu, Divisheni ya
Rushwa na Uhujumu, Dar es Salaam.

iv) Amemteua Jaji Abdul-Hakim Ameir Issa kuwa Jaji wa Mahakama ya Rufani.
Kabla ya uteuzi Jaji Issa alikuwa Jaji wa Mahakama Kuu, Zanzibar.




e) Uteuzi wa Majaji wa Mahakama Kuu

i) Amemteua Dkt. Evaristo Longopa kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla ya
uteuzi Dkt. Longopa alikuwa Naibu Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

i) Amemteua Bw. Wilbert Martin Chuma kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla
ya uteuzi Bw. Chuma alikuwa Msajili Mkuu wa Mahakama ya Rufani Dar
es Salaam,

ili)  Amemteua Bi. Sharmillah Said Sarwat kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla
ya uteuzi Bi. Sarwat alikuwa Msajili wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Dar
es Salaam.

iv)  Amemteua Bw. Arnold John Kirekiano kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla
ya uteuzi Bw. Kirekiano alikuwa Naibu Msajili Mwandamizi wa
Mahakama Kuu ya Tanzania, Dar es Salaam.

%) Amemteua Bi. Martha Boniface Mpaze kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla
ya uteuzi Bi. Mpaze alikuwa Naibu Msajili wa Mahakama Jumuishi katika
Masuala ya Mirathi na Familia, Dar es Salaam.

vi)  Amemteua Bw. Ferdinand Hilali Kiwonde kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Kiwonde alikuwa Naibu Msajili wa Mahakama Kuu.

vii)  Amemteua Bw. Said Rashid Ding’ohi kuwa Jaji wa Mahakama Kuu, Kabla
ya uteuzi Bw. Ding’ohi alikuwa Naibu Msajili wa Mahakama Kuu ya
Tanzania, Iringa.

viii)  Amemteua Dkt. Angelo Kataraiya Rumisha kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Dkt. Rumisha alikuwa Naibu Msajili wa Mahakama Kuu
ya Tanzania, Dar es Salaam.

ix)  Amemteua Bi. Sarah Duncan Mwaipopo kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi alikuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Dar es Salaam.

X) Amemteua Bw. Ntuli Lutengano Mwakahesya kuwa Jaji wa Mahakama
Kuu. Kabla ya uteuzi Bw. Mwakahesya alikuwa Naibu Karani wa Baraza la
Mawaziri, Ofisi ya Rais Ikulu, Dodoma.

xi)  Amemteua Bw. Griffin Venance Mwakapeje kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Mwakapeje alikuwa Katibu Mtendaji wa Tume ya
Kurekebisha Sheria, Wizara ya Katiba na Sheria, Dodoma.

xii)  Amemteua Dkt. Dafina Daniel Ndumbaro kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Dkt. Ndumbaro alikuwa Wakili wa Serikali Mwandamizi,
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Dodoma.

xiii) Amemteua Bw. Emmanuel Ludovick Kawishe kuwa Jaji wa Mahakama
Kuu. Kabla ya uteuzi Bw. Kawishe alikuwa Mkurugenzi wa Huduma za
Kisheria Tume ya Taifa ya Uchaguzi, Dodoma.

xiv)  Amemteua Bw. Abdallah Halfan Gonzi kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Gonzi alikuwa Mjumbe wa Baraza la Rufani za Kodi
(TRAT) na Mhadhiri Msaidizi Chuo Kikuu cha Dar es Salaam.

xv)  Amemteua Bw. Kamazima Kafanabo Idd kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Idd alikuwa Mhadhiri Msaidizi Chuo cha usimamizi
wa Fedha (IFM), Dar es Salaam.
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xvi) Amemteua Bw. Frank Muyoba Mirindo kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Mirindo alikuwa Mhadhiri Chuo cha Uongozi wa
Mahakama Lushoto (IJA), Tanga.

xvii) Amemteua Bi Hadija Ally Kinyaka kuwa Jaji wa Mahakama Kuu, Kabla ya
uteuzi Bi, Kinyaka alikuwa Wakili wa Kujitegemea Kampuni ya Uwakili ya
Lawhill Co. & Advocates, Dar es Salaam.

xviii) Amemteua Bi. Aisha Ally Sinda kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla ya
uteuzi Bi. Sinda alikuwa Wakili wa Kujitegemea Kampuni ya Uwakili
BOWMANS Tanzania, Dar es Salaam,

xix)  Amemteua Bw. Hussein Salum Mtembwa kuwa Jaji wa Mahakama Kuu.
Kabla ya uteuzi Bw. Mtembwa alikuwa Wakili wa Kujitegemea na Mmiliki
wa Kampuni ya Uwakili ya HM Noble Attorneys, Mtwara.

xx)  Amemteua Bi. Irene Daniel Musokwa kuwa Jaji wa Mahakama Kuu. Kabla
ya uteuzi Bi. Musokwa alikuwa Wakili wa Kujitegemea na Mshiriki katika
Kampuni ya Uwakili ya FC Attorneys, Dar es Salaam.

Uteuzi huu ni kuanzia tarehe 03 Septemba, 2023.

o r
Al il et (|
."f—'.lr"\f-' Phtemt

Zuhura Yunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Tkulu
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JAJT MKUU KUONGEZEWA MUDA NI SAHIHI KIKATIBA

Tarehe 22 Septemba, 2023; Mahakama Kuu (Masijala Kuu) Dar es salaam ilitoa

uamuzi katika shauri la Kikatiba Na. 07/2023 baina ya Humphrey Simon

Malenga dhidi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kwa kutupilia mbali shauri

hilo kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Mahakama

imefikia uamuzi huo wa kutupilia mbali shauri hilo (dismissed) kupitia Mhe.

Jaji G. N. Isaya kwa sababu zifuatazo:-

(1) Jaji Mkuu wa Tanzania ana sifa kama Majaji wengine wa Mahakama ya
Rufani na hawezi kutenganishwa na Majaji wa Mahakama hiyo kwa
mujibu wa ibara ya 118 (2);

(17) Ibara ya 118 (2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania haiwezi
kusimama yenyewe kwa sababu inafanya marejeo katika ibara ya
120(1) ambapo ibara ya 120 (1) inasomwa kwa pamoja na ibara ya 120
(2) & (3); na

(iii) Mamlaka ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya
kumuongezea muda Jaji Mkuu wa Tanzania yalikuwa sahihi kwa
mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa sababu
ibara ya 120 (2), (3) & (4) inatumika pia kwa Jaji Mkuu.

Hivyo, kitendo cha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
kumuongezea muda Jaji Mkuu wa Tanzania hakikuwa kinyume na katiba (it

was constitutional).

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ilishiriki kwenye Shauri tajwa hapo juu kwa
mujibu wa majukumu yake ya kusimamia na kuendesha mashauri ya madai,
usuluhishi, katiba, uchaguzi na haki za binadamu kwa niaba ya Serikali na
taasisi zake.

Imetolewa na:

(D
Prisca J. Ulomi
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
23 Septemba, 2023
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI YAPATIWA MAFUNZO YA UDHIBITI UBORA

Watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali (OWMS) wamepatiwa mafunzo ya
udhibiti ubora na wataalamu wa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) kwa lengo la
kuhakikisha kuwa wanapata uelewa kuhusu masuala ya udhibiti ubora ikiwemo

viwango na mbinu za udhibiti ubora ili kuboresha utendaji kazi, kuongeza tija na ufanisi.

Mafunzo hayo yamefunguliwa na Mkurugenzi wa Usuluhishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali, George Mandepo. Mafunzo hayo yamefanyika Kibaha mkoani Pwani na
kuhudhuriwa na wajumbe wa Menejimenti wa OWMS na watumishi wa Idara na Vitengo

mbali mbali ambayo yatafanyika kwa muda wa siku mbili.

Mandepo amesema kuwa mafunzo hayo ni adhimu na muhimu kwa viongozi na
watumishi wa OWMS kwa kuwa yataleta chachu na kuongeza mbinu za kuwahudumia
wateja kwa kuzingatia viwango na ubora unaotakiwa hivyo kuendana na matakwa ya
wateja, mabadiliko katika utoaji huduma na kuweza kwenda na wakati.

“Mafunzo haya yanafanyika wakati muafaka na yanakwenda sambamba na Dira ya
Ofisi hii ambayo ni kuwa Ofisi mahivi ya umma ya kuendesha kesi na mashauri ya
madai yanayoihusu Serikali, hivyo mafunzo haya hayaepukiki na muhimu kwetu ili
Ofisi iweze kutoa huduma bora zaidi katika kutekeleza majukumu yake,” amesisitiza

Mandepo.

Mkufunzi wa mafunzo hayo kutoka TBS, Bi Magdalena Sademaki amesema kuwa
mafunzo hayo yataboresha utendaji kazi na kuleta ufanisi katika utekelezaji wa
majukumu kwa kuzingatia mifumo ya taasisi iliyowekwa, kujenga umoja, ushirikiano
katika kazi, kupunguza urasimu, kutoa huduma kwa wakati kwa wateja wa taasisi,
matumizi mazuri ya rasilimali na kutekeleza mipango iliyowekwa kwa uhai wa taasisi ili

kufikia malengo ya Serikali.

Akizungumza kabla ya kumkaribisha Mgeni Rasmi, Kaimu Mkurugenzi wa Udhibiti
Ubora na Menejimenti ya Kesi, Bi. Alice Mtulo amewaomba washiriki kuwa watulivu na
kusikiliza kwa makini mafunzo hayo ili kuleta tija kwa Ofisi katika kutekeleza majukumu
yake ya kusimamia na kuendesha mashauri ya madai na usuhthishi ndani na nje ya nchi
kwa niaba ya Serikali na taasisi zake.

Imetolewa na:

®—
Prisca J. Ulomi
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
08 Septemba, 2023

ga JARIDA LA WAKILI MKUU WA SERIKALI TOLEO LA NANE m _




Mkurugenzi wa Usuluhishi Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, George Mandepo akifungua
mafunzo ya Udhibiti Ubora kwa Menejimenti ya Ofisi hiyo yaliyofanyika Kibaha, Pwani.
Kushoto kwake ni Kaimu Mkurugenzi wa Usimamizi wa Mashauri na Udhibiti Ubora wa
Ofisi hiyo, Bi. Alice Mtulo.

Viongozi na watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiwa kwenye picha ya pamoja
wakati wa mafunzo ya udhibiti ubora yaliyofanyika Kibaha mkoani Pwani. Aliyesimama
mbele katikati ni Mkurugenzi wa Usuluhishi wa Ofisi hiyo, George Mandepo aliyefungua
mafunzo hayo. Wa kwanza kulia ni Mkufunzi kutoka Shirika la Viwango Tanzania, Bi.
Magdalena Sademaki.
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1902

41218 DODOMA

Jengo la Katiba na Sheria (UDOM)
Barua pepe: dodoma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALLI
S.L.P 1280

63114 MTWARA

Maadili House

Barua pepe: mtwara@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L. P 595
51108 IRINGA

Lilokuwa jengo la Halmashauri ya Wilaya ya Irmga

Barua pepe: iringa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 564

57101 SONGEA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: ruvuma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P60

21101 TANGA

Jengo la Mkonge

Barua pepe: tanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALLI
S.L.P 202

25101 MOSHI

Jengo la TRA Moshi

Barua pepe: kilimanjaro@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 66

23101 ARUSHA

Jengo la AICC, Arusha

Barua pepe: arusha@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P172

i OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P130

31101 MUSOMA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

i Barua pepe: mara@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
: S.L.P394

{ 33101 MWANZA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

i Barua pepe: mwanza@osg.go.tz

¢ OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 106

i 35102 BUKOBA

Wizara ya Fedha na Mipango, Ofisi ya Mhakiki Mali
i Barua pepe: kagera@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
: S.L.P43

i 37101 SHINYANGA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

i Barua pepe: shinyanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 119
45112 TABORA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: tabora@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

i S.L.P690

i 55103 SUMBAWANGA, Mtaa wa Ukaguzi
Jengo la Ukaguzi, Gorofa ya pili

i Barua pepe: rukwa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P710

: 53107 MBEYA

: Jengo la Madini

i Barua pepe: mbeya@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i Jengo la NSSF, Ghorofa la Nne

Simu: +255 22 2127384
Fax: +255 22 2127385
Nukushi: www.o0sg.go.tz
Barua pepe: info@osg.go.tz

MOROGORO, Barabara ya zamani DSM
Barua pepe: morogoro@osg.go.tz

47101 KIGOMA, Jengo la NHC, Ghorofa ya Pili,
Kiwanja Na. 148 & 149, Mtaa wa Lumumba.
Barua pepe: kigoma@osg.go.tz
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